Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tại sao khi render video đến 99% thì dừng lại ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi Đặng Xuân Dương, 21/1/14.

Lượt xem: 15,613

1. Đặng Xuân Dương Thành viên cấp 1

Em ngồi mày mò mấy hôm nay mới làm xong được cái intro tính up lên Youtube cho ae bạn bè xem để khoe nhưng mà cứ render đến 99% thì lại bị dừng lại e để hơn tiếng đồng hồ cũng vẫn thế. Bác nào biết bệnh thì bắt dùm e với, e thử xuất ra các kiểu Render as rồi Youtube rồi Up online từ SVP nhưng vẫn bị tình trạng giống vậy, e tưởng máy vi rút cài lại win cũng vẫn thế các bro có kinh nghiệm giúp e vụ này với :(

...
  2. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Bạn có thể cho mình biết cấu hình máy tính bạn như thế nào ko ?

Thử giảm số ram preview ở mục Preference xuống thấp hơn > thời gian render lâu hơn nhưng sẽ đảm bảo hơn

Thử render test từng đoạn xem có bị trường hợp tương tự như vậy ko

Thứ 3 là bạn có thể thử cách render chuỗi hình ảnh ( image sequence ) xem có bị đứng ở 99% ko

Nếu render ra image sequence dc thì bạn có thể ghép sequence và music lại với nhau một lần nữa và render
    Đặng Xuân DươngFMP thích bài viết này.
  3. Đặng Xuân Dương

Đặng Xuân Dương Thành viên cấp 1

Cấu hình : chip E5500 , main giga G31 , Ổ 160gb, Ram 2gb, Card rời 1gb . Còn vụ thử render mấy cái khác thỳ e làm hết rùi nhé vẫn vậy mặc dù có 2 hoạt cảnh thui nhưng cứ 99% là chờ dài cổ không xong, chỗ báo time sẽ xong cứ chạy hoài :v
  4. Đặng Xuân Dương

Với cả cho mình hỏi thêm, mình cứ sùng VSP được 1 lúc thì bị đơ not reponding lại phải tắt đi mở lại :(
  5. Đặng Xuân Dương

Mình vừa cho 1 cái ảnh vào khung làm việc mới và render thử thì chạy nhưng cứ edit lại file của người khác thì đến 99% là dừng
  6. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Máy mình sài Core i3 ram 8 GB card cũng 1 GB mà nhiều khi render cũng đứng nếu gặp scene quá nặng ^^

Về việc nó hay bị not reponding thì có thể do 1 số plugin ko tương thích lắm, hoặc là do phiên bản Vegas Pro của bạn ko ổn định, hồi trước mình cũng hay bị mà từ khi chuyển sang bản Vegas Pro 12 build 714 thì gần như ko gặp hiện tượng đó nữa
  7. Đặng Xuân Dương

Intro của e làm thỳ chỉ tầm 10 -> 13s thôi nên khả năng scene nặng là k phải rồi, Còn bản của e cài full ra như nào thì nó vẫn như vậy vỳ e mới vọc nên chưa sử dụng tới mấy plugin .Bác cho e xin 1 bản pro 11 chuẩn đc k ạ
  8. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

9. Bầu

Bầu Thành viên cấp 1

chip E2180,ram 2g, card onboard vẫn render đều, sử dụng svp 10 ngày trc gặp một lố video quay = ipad mini bị not reponding như bạn chủ thớt , đại khái là sau khi up lên youtube để nó convert r tải về edit thì hết, chả biết sao nữa, bạn thớt làm thử xem
    huytakeda thích bài viết này
  10. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Hồi trước mình sài ram 4 GB mà cứ báo low memory nữa cơ, ghét nâng ram 8 GB hết bị luôn ...
    Đặng Xuân Dương thích bài viết này
  11. Bầu

Bầu Thành viên cấp 1

huytakeda bác có điều kiện quá chứ e còn đang dồn tiền mua con vga 9400 preview cho đỡ giật đây :(
    Đặng Xuân Dương thích bài viết này
  12. Đặng Xuân Dương

OK tks cả làng có khi nào file vsp của ngta khóa gì không zậy, lúc mình render thì xem CPU lên 98 thậm chí 100% ram cũng như zậy lun :v. vậy xài bản 10 ổn định hơn à
  13. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Bầu : Giờ còn 9400 gì nữa, lên hẳn ATI RADEON HD 7730 đi ;))

Đặng Xuân Dương : Thường thì render Cpu sẽ bị ăn khá nhiều, tiếp là tới ram nữa. Nhiều khi nó ăn cả 2 cái luôn, vắt kiệt hết sức có thể ^^

Giả thuyết là bản Vegas Pro của bạn không ổn định thì bạn có thể cài bản 10 để thử xem có bị tình trạng tương tự ko
  14. Đặng Xuân Dương

VỚi bản 11 thì mình render 1 file tự mình thêm vào thì không sao, nhưng chỉ bị như vậy khi edit lại intro của người khác thui :v
  15. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Đặng Xuân Dương : Trường hợp Edit lại Intro của người khác thì mình chưa thử, bạn gửi file .veg cùng các file đính kèm qua bên mình dc ko. Mình test thử trên bản 12 của mình xem có bị tương tự ko
  16. Đặng Xuân Dương

http:// www. mediafire .com/download/6qqu3cqi2k3l68x/Lich+ban+2012+-+ketnoia2.info.rar [​IMG] đây ạ nếu được bác render xong thỳ bác up luôn lên youtube cho e đc ko, e lấy file HD nhé full thì càng tốt ạ, trong này có cả 11 và 12 file chính của e 11 ạ :v
  17. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

18. Đặng Xuân Dương

@@ có cả veg mà :v
    Trong file e gửi cho bác có từng đó. 2 cái file veg 11 và 12 đó bác :v
  19. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

20. Đặng Xuân Dương

@@ vậy à chờ mình up lại link

Ủng hộ diễn đàn