Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tại sao màu ảnh sau khi chỉnh sửa lại bị nhạt

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tuananh3011, 2/1/14.

Lượt xem: 3,987

1. tuananh3011 Mới đăng kí

Tình hình là em đang gặp 1 vấn đề rất nan giải muốn nhờ các pro giải đáp giúp. E xin trình bày chi tiết như thế này ạ:
    - Em đang dùng macbook pro 2010 + pts cs6. Mỗi khi chỉnh sửa ảnh trong pts màu rất tươi, nhưng mỗi khi xuất ảnh ra dùng pm photo view của máy để xem thì nếu để k full màn hình, màu y nguyên pts nhưng cứ phóng lên màu nó lại nhạt thếch( da mẫu đang hồng hào tự dưng chuyển sang trắng bệch) đặc biệt là lúc để làm desktop background thì nó cũng bị hiện tượng tương tự. Và khi đọc ở máy khác thì cho dù có để to hay nhỏ nó cũng bị nhạt như thế.
    - Em thắc mắc ko biết là quá trình xuất ảnh có gì sai ko, hay là vì một lý do gì khác. Rất mong các pro ra tay cứu giúp vì em đang rất đau đầu về việc này. hixx
    - Đây là hiện tượng ạ

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Đang kích thước chuẩn kéo ra lại chả bị 8-|
    Tý Ngáo, Hà Bơtuananh3011 thích bài viết này.
  3. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

ảnh của bác kích thước bn :U
    tuananh3011 thích bài viết này
  4. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

bạn làm việc trên photoshop là color space gì và macbook thì sài color space gì không giống thì nó chả nhạt !
  5. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

macbook pro 2010, khoe của trá hình,
    vào edit-> colorsetting thử đặt RGB là sRGB, adobe...bla bla rồi lưu lại thử xem.
  6. Peter_Nguyen94

Peter_Nguyen94 Thành viên cấp 1

là do bạn chọn sai chế độ màu rồi =)).chuyển lại sang RGB đi=))
  7. tuananh3011

tuananh3011 Mới đăng kí

Hoa Anh Túc thế bây h muốn chỉnh cho nó giông thì làm thế nào ạ
  8. tuananh3011

tuananh3011 Mới đăng kí

snowpjece e chả giám khoe khoang đâu ạ. cơ bản là vì để sang máy khác thì dù có để full màn hình hay ko thì nó vẫn bạc, còn để trên máy e lúc để full màn hình nó mới bạc thôi ạ. nên e nghĩ có thể là do máy e. E đã chỉnh theo bác đủ các kiểu con đà điểu mà ko đc. hix
  9. tuananh3011

tuananh3011 Mới đăng kí

em phát hiện ra là những bức ảnh e xuất bằng pts nếu trong phần detials, mục color representation nó hiện chữ uncalibrated thì sẽ bị như thế. còn nếu là sRGB thì nó lại ko bị các bác ạ. Có bác nào thông thạo cái này thì giúp e với ạ

10. tuananh3011

tuananh3011 Mới đăng kí

11. back_one

back_one Thành viên cấp 1

Các bác cho e hỏi tí để làm cong ảnh như 1 cuốn sách thì làm như thế nào ạ ?
  12. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

tuananh3011 chắc chắn là sai color space nhé (có chỉnh ảnh qua camera Raw or lightroom rồi mới export qua photoshop hay là chỉ shop thôi ! ) phải đưa hết về 1 profile thường là sRGB nhé
    back_one sài effect fish eye of photoshop nhé !
  13. back_one

back_one Thành viên cấp 1

Hoa Anh Túc Bác ơi chỉ rõ cho e với,e mới tập tành pts nên ko rành lắm..tks bác nhiều

Ủng hộ diễn đàn