Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tấm cover đầu tiên của em khi biết đến PTS !

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Kai Kai, 2/12/14.

Lượt xem: 1,798

1. Kai Kai Thành viên cấp 1

Em làm theo video hướng dẫn của thím BKV chứ không phải tự e nghĩ ra đâu :((

Mọi người cho em ý kiến luôn nhé @@

[​IMG] frdczc7.png

Sẵn tiện e hỏi luôn là theo như trong video của thím ấy thì thím ấy đã chuẩn bị sẵn nguyên vật liệu: đèn, iphone, tách coffe, quyển sổ, bút chì,....... Em chỉ cần mở file chứa lên và thêm vào cover của e rồi chỉnh sửa thôi. Vậy những nguyên vật liệu đó từ đâu ra, e lên google search thì toàn ra hình ảnh (gồm chủ thể và nền xung quanh) chứ không kiếm được nguyên vật liệu giống trong video, e mới bắt đầu tự mò PTS được 1 ngày :(( các thím hướng dẫn thêm cho e nhé, đừng :gach: tội nghiệp.

Link video của thím BKV :

Ps: Thím BKV làm video rất chi tiết đầy đủ, đã thế còn pro và vui tính nữa chứ, thím đọc được thớt này cho e gửi lời cám ơn và sẵn tiện có facebook thì inbox e để e add fri luôn nha ^^

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/12/14
    Luda Tín thích bài viết này
  2. DoubleG

DoubleG Thành viên cấp 2

Tên của thím khiến mình thấy hơi nhột thôi :))
    Kai Kai thích bài viết này
  3. Kai Kai

Kai Kai Thành viên cấp 1

Là sao :D
  4. vannamyeuem

vannamyeuem Thành viên cấp 1

À, thím ấy cũng tìm trên google như bác thôi, tức là có chủ thể lẫn nền, sau đó thím ấy tách chủ thể ra khỏi nền. Vậy thôi, trên Việt Design có các bài hướng dẫn tách đấy.
  5. Luda Tín

Luda Tín Thành viên cấp 2

Đầu tay vậy là khá ổn rồi nhưng bắt chước thì cũng để ý vài thứ nhỏ nhặt nha, vd như bỏ cái bóng (chắc nền đen blur ra) của băng dính nha, viết chì nên đổ bóng canh theo hướng đèn cho hợp lý. Nói chung đừng lạm dụng bóng quá
  6. Kai Kai

Kai Kai Thành viên cấp 1

Đúng là e có lạm dụng đổ bóng quá @@ tkz thím đã nhắc nhở.

Ủng hộ diễn đàn