Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tâm sự] - Em sắp đi lính

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi bigun_xm8, 3/2/14.

Lượt xem: 5,050

1. bigun_xm8 Thành viên cấp 1

Tình hình là em sắp nhập ngũ rồi, thanh niên quanh xóm toàn thằng cao to nhưng do chạy chọt nên không phải đi. Em thì thuộc dạng thấp bé nhẹ cân nên vẫn bị bắt đi, bản thân thì cũng hoàn toàn tự nguyện thôi và muốn đi cho biết đời lính nó như thế nào.
    Thế là phải xa diễn đàn một thời gian rồi, tham gia từ mấy ngày đầu nhưng ít hoạt động nên chắc không ai biết em, hằng ngày cứ online là lại vào đây đọc bài xem như bổ sung kiến thức. Tính em hay tiếp thu, tìm tòi thông tin nên giờ bị kìm hãm cái thói quen đó không biết thế nào đây, còn mấy cô người mẫu vô tư nữa (chỉ muốn cám ơn mấy cô đó đã không chê cái máy KTS chuyên chụp ruồi muỗi của em mà lại còn hay rủ rê đi chụp cho vài tấm đăng FB), rồi vườn cây em mới trồng chưa kịp đủ lớn để tự sống sót, . . . :((
    Nhưng thôi, đằng nào Tổ Quốc cũng gọi rồi thì cứ vui vẻ mà đi, có 18 tháng chứ mấy. Em vừa lấy bằng tc điện xong, giờ lại tiếp tục học ở trường đời. Văn em dở nhưng hôm nay ráng lên tâm sự, lảm nhảm với các bác trong diễn đàn mà em yêu thích nhất, em viết đến đây thôi cảm ơn bác nào đó đi qua và đọc bài. À mà nhà em nuôi ong lấy mật nên được đi nhiều nơi lắm, hơn cả dân phượt ấy :D. Sau này có điều kiện chắc chắn em sẽ up lên đây nhiều ảnh phong cảnh, không dám chắc là ảnh đẹp nhưng giúp ai đó mở mang được tí kiến thức về các địa điểm là vui rồi :D

Góp vui 1 tấm chụp trước tết :))

...
    pitlamgi, FMP, DDreamer14 người khác thích bài viết này.
  2. chipquay

chipquay Thành viên cấp 2

Chúc mừng em, cố gắng hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ của 1 người lính nhé
    Gấu ở nhà cứ để anh lo :))
    thietkewebhoian, bigun_xm8, maxiqboy1 người khác thích bài viết này.
  3. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Mình ko phải đi lính nhưng cũng chuẩn bị off 1 thời gian cmnl :))
    ZinPbigun_xm8 thích bài viết này.
  4. Katy2309

Katy2309 Thành viên cấp 2

văn thật là hay rồi bạn. :)
    bigun_xm8 thích bài viết này
  5. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

:v :v Hóng chuyện đời lính của bạn này! Hê hê
  6. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Chia vui và chia buồn cùng em, anh cũng đã từng đi lính :)
    Nam Ikaribigun_xm8 thích bài viết này.
  7. dieu1991

dieu1991 Thành viên cấp 1

Tớ cũng đã là bộ đội nầy bạn. Đời trai to béo để làm chi khi cầm cây súng không biết :D, dũng cảm lên bạn. Chào quyết thắng đồng chí :D
    thietkewebhoianbigun_xm8 thích bài viết này.
  8. Nambeo

Nambeo Thành viên cấp 1

FMP, Thành Lộcbigun_xm8 thích bài viết này.
  9. Đỗ Xuân Vũ

Đỗ Xuân Vũ Mới đăng kí

Á . Đồng Ngũ đây rồi :)))))))))))))))))))))))) Hẹn gặp ngày 17 - 2 nhé ^^ . 2 Tuần nữa thôi =)))))))))))))
    Katy2309bigun_xm8 thích bài viết này.
  10. midougingi

midougingi Mới đăng kí

Mềnh 18 này cũng lên đường :D
    Katy2309bigun_xm8 thích bài viết này.
  11. ridonguyen

ridonguyen Mới đăng kí

Đến 18-2 tới này mình cũng lên đường nhập ngũ.
    không biết đi 18 tháng về có còn nhớ gì về những thứ học được trên forum.vietdesigner.net không nữa :((
    ZinP, Katy2309bigun_xm8 thích bài viết này.
  12. TissGraffy

TissGraffy Thành viên cấp 2

Tuyệt đối lúc tắm đánh rơibxà phòng không được cúi xuống nhặt!
    ZinP, Nguyễn Tất Thắngbigun_xm8 thích bài viết này.
  13. bigun_xm8

bigun_xm8 Thành viên cấp 1

FMPoblivion.sofar thích bài viết này.
  14. †SkyLoveYou†

†SkyLoveYou† Mới đăng kí

Thích kiểu này, câu chữ ko trau chuốt vì trong lòng có gì nói vậy ;)
  15. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

Chúc mừng em. Cám ơn đất nước có những người như em. Đừng buồn em ạ, mất cái này nhưng đc cái kia. Trước a ko phải đi lính vì học xong đỗ ĐH luôn, học xong lấy vợ đẻ con nên bây giờ nghĩ lại vẫn tiếc vì ko có cơ hội rèn luyện thân thể và ý chí trong lính. Chúc em ngày trở về sẽ thành 1 chàng trai chững trạc và khở mạnh. Yeah!!!:-bd
  16. studiophamgia

studiophamgia Mới đăng kí

Mấy chú đi lính rất có thể về đội của anh. Chú nào về trung đoàn 271 thì cứ gặp anh chụp hình là gặp anh liền, ít ra nơi xa lạ cũng có thêm 1 người bạn và chắc chắn sẽ hỗ trợ được bạn rất nhiều trong thời gian ở đó
  17. huyquang.wolf

huyquang.wolf Mới đăng kí

Chúc mừng và chia buồn với bạn..cố gắng lên nói 18 tháng chứ thật ra đi cũng nhanh lắm, ráng hăng hái làm việc và học tập ở đó nhé. Đôi khi đó lại là dấu ấn cho trang đời của bạn đấy :D
    midougingibigun_xm8 thích bài viết này.
  18. bigun_xm8

Xin phép cho em đào lại topic. Ngày mai em chúc các đồng ngũ lên đường mạnh khỏe, thực hiện tốt nghĩa vụ. Và trong thời gian đó em cũng hi vọng diễn đàn có thêm nhiều sự kiện và nhân tài mới.
    huyquang.wolf thích bài viết này
  19. bigun_xm8

cho em đào lại lần nữa, nay mới đc dùng máy tính nên vô lại forum xíu :)). mới đi mà coi như lại mù tịt thông tin với kỹ năng chụp ảnh, pts :))

Ủng hộ diễn đàn