Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tạo cầu lửa trên tay cỡ lớn - 100% No Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức bổ ích khác' được đăng bởi SwingsOnlyone, 1/6/15.

Lượt xem: 6,873

1. SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

* Đây là hỗn nước rửa chén + 1 chai xịt kiến và 1 hộp quẹt ga
    * ảnh được chụp bình thường, không hề tăng tốc độ màn trập để bắt chuyển động

* Nó có nóng không: Không nóng
    * Nó có nguy hiểm: tất nhiên là có
    * Vì thế khuyến cáo các bạn vụng về, các bạn yếu tim và các bạn nữ không nên làm theo nhé O:-)

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. watabuffe

watabuffe Mới đăng kí

Bạn chỉ kỹ hơn đi, mình muốn thử :D
  3. kien_k44

kien_k44 Thành viên cấp 1

Em đã thử và giờ đang online bằng chân

4. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Ảo nhỉ, quay clip đi bác
  5. laidb201

laidb201 Thành viên cấp 2

Tính hại đời nhau à !
  6. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:| các thanh niên học hóa bao lâu rồi mà có chút xíu này cũng k suy luận đc, cứ thử đi rồi sẽ thấy nhé, ai fake các thanh niên làm gì
  7. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

SwingsOnlyone Bạn vào show nhưng ko chỉ mọi ng và tỏ thái độ bất cần khi họ nói bạn fake. Biết là bạn giỏi hóa nhưng đâu cần thể hiện vậy? Bạn nói rõ ra thì mọi ng sẽ hiểu đc thôi. Tại sao phải làm khó ng khác và làm khó bản thân như vậy?
  8. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

nói thì ai nói chẳng được điều quan trọng nhất là làm như thế nào để được kết quả tốt mà không gây nguy hiễm[]---
  9. SwingsOnlyone

:| có đọc dòng đầu tiên chưa nhỉ, không phải hướng dẫn thì là gì, hỗn hợp nước xà phòng để tránh gây bỏng khi hỗn hợp khí nó cháy trên tay ta thôi
  10. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

chai nước xịt kiến để làm gì bạn
  11. Văn Công Nam

Văn Công Nam Thành viên cấp 1

Quay clip và hướng dẫn cách làm luôn đi bạn
  12. Estron Stiwdio

Estron Stiwdio Thành viên cấp 2

Hik, coi phim thấy phái nữ hay tự bảo vệ bằng bình xịt các loại + bật lửa, hướng chĩa vô kẻ thù.
    Các bạn ở nhà cũng nên để bình xịt các loại tránh xa nguồn lửa với đồ điện nha.
  13. laidb201

laidb201 Thành viên cấp 2

SwingsOnlyone anh nói sơ qua được không ? Em hơi tò mò.
  14. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

SwingsOnlyone Bạn thấy đấy, với học thức của bạn thì bạn hiểu những gì bạn nói, nhưng với ng khác thì ko. Cũng giống như khi tôi nói làm 1 ly đá chanh thì cần chanh, đường, muối, nước và đá vậy.

Bao nhiêu đường, bao nhiêu muối, chanh vắt ra hay cho cả quả vào, đường cho lúc nào, muối cho lúc nào, có lấy hột chanh ra ko, ..... Đó là n câu hỏi mà 1 người ko biết gì sẽ hỏi bạn cùng với cách giải thích ... có cũng như ko. Bạn hiểu chứ?
    Crocslee, Mr.Xốp, anhbakute_0094 người khác thích bài viết này.
  15. Yohohoho

Yohohoho Mới đăng kí

xem hướng dẫn tại đây nè m.n khúc 1:15 ý
    nghe bảo an toàn lắm chỉ bị xém lông tay thui :))
    nguồn: fb.com/taymaytomo.vn
    phuongthustudio, butterbeetrancanhtai thích bài viết này.
  16. thanh niên cứng
  17. Leanh002

Leanh002 Thành viên cấp 1

Thế này nhé mọi người, không cần hiểu tường tận phản ứng sinh hóa làm gì:
    - Pha hỗn hợp nước rửa chén hoặc xà bông, đặc một chút --> Tác dụng tạo lớp bảo vệ da tay khi lửa cháy cho đến khi chất lỏng kia hết.
    - Châm lửa
    - Dùng bình xịt kiến (Cơ bản là nó có khí ga và dầu --> Xúc tác gây cháy) xịt vào ngọn lửa để bắt mồi lửa --> Xịt lên thẳng lên tay --> Tay cháy
    ==>> Đó, đơn giản phải không. Mình nghĩ chỉ có thể thôi, tất nhiên mình cũng chưa thử bao giờ. Trên đây chỉ là suy đoán công đoạn của mình. Chúc các bạn làm thành công và báo kết quả, nếu thành công m sẽ làm như vậy :D
  18. Leanh002

Leanh002 Thành viên cấp 1

Sau khi xem clip thì đính chính lại là sục chai xịt kiến vào dung dịch xà bông đã pha nhé =)) Xư bố thớt đếu nói rã làm như thế nào :D
  19. Ariga Truong

Ariga Truong Thành viên cấp 1

Theo mình thì cách làm cũng đơn giản thôi. Pha dung dịch nước rửa chén rồi lấy bình xịt xịt vào để tạo các bọt khí. Bản thân khí trong bình xịt là 1 chất dễ cháy nên các bọt khí này trở thành các túi nhỏ chứa chất cháy. Khi đốt nhiệt độ cao lan tỏa làm các bọt khí bị giải phóng đồng loạt tạo thành "cầu lửa" :D. Đồng thời lớp nước cũng bảo vệ tay khỏi bị ảnh hưởng nhiệt độ cao.
  20. SwingsOnlyone

:)) trời ạ, đã nói dễ hiểu vậy rồi mà sao nhát thế. Con gái nó k dám làm chứ đàn ông thì cứ tẹt ga đi k sao đâu, cùng lắm chém xém ít tóc thôi mà :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn