Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập blend, bức ảnh đầu tiên, mọi người tham khảo và cho mình ý kiến nhé

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Đặng Thái Hưng, 22/12/14.

Lượt xem: 1,824

1. Đặng Thái Hưng Mới đăng kí

Blend theo Tut nắng mùa đông :D
    Chưa có kinh nghiệm gì chỉ là tập tành một chút, mong các bạn chỉ giáo thêm :P

ảnh gốc

hoàn thành /:)

...
    hatay1712 thích bài viết này
  2. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

hơi u ám thiếu sức sống :v :v với cả góc 5h có cái ranh giới màu kìa. lấy bút cứng xoá mask à thớt :))
    Đặng Thái Hưng thích bài viết này
  3. Đặng Thái Hưng

Đặng Thái Hưng Mới đăng kí

Làm sao hết u ám nhỉ :P
    ah, lỗi rồi tinh mắt nhỉ, không phải xóa nó mà là chắc nhấn V xong dịch cái layer đó ra
  4. hv4me

hv4me Thành viên cấp 1

đẹp đó bác
  5. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

da mẫu hơi tối. có thể tuỳ thẩm mĩ mỗi người nhưng mình nghĩ nếu ý bạn là blend cái gì kiểu kiểu hoài niệm tí thì k nhất thiết phải để tone màu tối quá thế :D
    có thể dùng Hue/Saturation chọn tông yellow xong lấy pipet hút thêm phần lá và kéo cho nó xanh lên tí rồi giảm saturation đi rồi lấy brush độ 50 60% bôi da mẫu, kéo cho nó sáng lên tí
    về cơ bản màu da mẫu thế là ổn, có điều quá đậm dẫn đến tối um :))
  6. ongnoicb151

ongnoicb151 Thành viên cấp 2

Mình thích sự đơn giản :D
  7. Đặng Thái Hưng

ok ok thanks bạn rất nhiều sẽ rút kinh nghiệm cho lần sau :D
  8. Photoshop Touch

Photoshop Touch Mới đăng kí

Vita vita ger =)))))))
    .
    Đặng Thái Hưng, hakhanhbk2008hatay1712 thích bài viết này.
  9. Khánh Thư

Khánh Thư Mới đăng kí

Em nghĩ nên thêm selective color vào cho màu da nó đỡ tối và ám màu, nếu muốn đậm hơn hay sáng hơn thì dùng curves hoặc level là ổn :D
    Thành quả khác:
  10. Đặng Thái Hưng

bạn #8 ơi chỉ mình cách cho 2 góc dưới tối đi với, mình làm nhưng ko ưng ý lắm
    Photoshop Touch thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn