Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập blend màu ạ, mong mọi người giúp đỡ ^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Hà Mii, 4/5/13.

Lượt xem: 2,649

1. Hà Mii Thành viên cấp 1

...
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  2. kesitinh_ks

kesitinh_ks Thành viên cấp 2

Da mod đang còn sỉn bác ak?
  3. traigia

traigia Thành viên cấp 2

Cháy sáng.
  4. Lã Duy Tùng

Lã Duy Tùng Thành viên cấp 2

Bị chói quá
  5. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

tấm 1 da mod ám vàng bác nhé :D
  6. Hà Mii

Hà Mii Thành viên cấp 1

em thấy các bác bảo cháy sáng :(
    em dùng hệ điều hành mac nên màu có lẽ khác các bác 1 chút T_T
    chứ em không thấy ảnh sáng quá :-< T_T
    Nhưng thôi lân sau sẽ rút kinh nghiệm ạ ^^
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

2 tấm cuối thấy khá ổn mà, mấy bác xem stock đi ... đâu phải cháy quá đâu, nguồn sáng chiếu từ góc bên trái xuống thì khi tăng cường độ lên bắt buộc da phải biến đổi theo, đương nhiên có cách sửa, nhưng để tự nhiên thì hay hơn, chứ thấy ánh sáng thì sáng bừng bừng mà da thì lại giữ nguyên trông nó giả lắm.
    Hà Mii thích bài viết này
  8. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Với dùng da cháy sáng như vậy mình sẽ dùng brush (giảm opacity + chọn màu sậm hơn màu da chút rồi đánh lên 1 lớp) :D
  9. minh_khuyen_da_xoa

minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

đối với pic 2, bạn giảm brighness xuống rồi mới dùng lens flare nhé, có mặt trời rồi mà lens thêm là bị chói ;))
  10. binngo.v2

binngo.v2 Thành viên cấp 2

cá nhân em thấy píc cuối.phân tay bị ám đỏ quá

Ủng hộ diễn đàn