Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập sử dụng Pen tool và đây là tác phẩm đầu tiên :">

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Béo, 8/8/12.

Lượt xem: 3,252

1. Béo Thành viên cấp 2

Lần đầu tiên mình sử dụng Pen tool trong PTS còn một số đường chưa được tự nhiên cho lắm :D

...
    robby_zycky thích bài viết này
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bỏ chữ Phạm Phong ra để cái sign đc hoàn hảo hơn :)
    Béo thích bài viết này
  3. Béo

Béo Thành viên cấp 2

OK :D cò file PDS
  4. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Dùng stroke path với eraser để đầu nét mảnh nhọn hơn 1 tí :D
    P/s: Chữ kí đẹp nhề, chữ kí của mình như con giun luôn :(
    Béo thích bài viết này
  5. Béo

Béo Thành viên cấp 2

stroke path là để to màu bạn ạ, để đầu nét mảnh nhọn là check vào simulate pressure nhưng mình thấy nó giả không được thật cho lắm :)
  6. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Tớ xài pentool lâu hơn bạn nhiều nên mới khuyên bạn stroke path với eraser để tẩy bớt đầu của nét đi 1 cách tự nhiên chứ không dùng simula pressure. Cái đó tớ đi line nét cũng k dùng vì k tự nhiên. Dùng eraser bạn sẽ thấy mình control đc đầu nhọn > nét tự nhiên hơn.
    Sau khi vẽ đường nét màu đen bt bạn vẽ 1 đường cong nương theo nét ở đầu rồi stroke path > chọn eraser ( cỡ eraser = với cỡ nét bút)
    Béo thích bài viết này
  7. Béo

Béo Thành viên cấp 2

oh bay giừ thì mình đã hiểu :D thanks bạn
    Tử Sa thích bài viết này
  8. Trần Bá Quang

Trần Bá Quang Thành viên cấp 1

Chữ kí đẹp bác ơi!
  9. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

Chữ Ký này sóng gió gặp nhiều lắm :)) :))

Ủng hộ diễn đàn