Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập tành cầm máy chụp

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi kidkenvin201194, 29/9/13.

Lượt xem: 1,788

1. kidkenvin201194 Thành viên cấp 2

Tình hình là vừa rồi mình mới đc sắm 1 con canon EOS 40D ^_^
    Ước mơ nhỏ nhoi của mình đấy, vì vậy mình bắt đầu thực hiện những điều mình thích... Chụp choẹt, săn ảnh, pts,..
    Hồi trước cứ nghĩ có máy là chụp dễ lắm, nhưng ai ngờ cầm máy về mới biết ko hề dễ tí nào...
    Giờ mình post hình lên, mọi ng` có gì nhận xét giùm về cách chụp và pts của mình, chắc chắn sẽ có nhiều lỗi mong các vị nói thẳng để mình còn biết đường... :D
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Những tấm trên là của mấy hôm trước, còn dưới đây là của ngày hôm nay :D
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Kết thúc là của mình với mod :3
    Có vài tấm trên, khi chụp ánh sáng quá nhiều, làm ảnh chụp bị cháy sáng, mình ko biết chỉnh các thông số trên máy như thế nào cho phù hợp, bác nào biết chỉ giúp mình vs :D Cám ơn các bác trước

...
    le anh quang, Don.aquileThiên Ma thích bài viết này.
  2. Don.aquile

Don.aquile Thành viên cấp 2

Cho phép mình phũ trước nhé (Xin phép nói luôn, vì xưa mình mới chụp, cũng bị phũ như này)
    1: Hơi out nhẹ, bố cục sai, ko nên cắt tay của mẫu đúng khớp cổ tay như vậy, đau lắm :'(
    2: Khả năng là ngược sáng, nên contrast cao, màu bị bết (cái này bạn thử nghiên cứu về silhouette, tức là ... cho mẫu đen thùi lũi luôn 1 cục ấy :D )
    3,4,5,6, ... : Đại đa số bạn đều bị out nét nhẹ, thi thoảng sai bố cục, và typo thì hơi loằng ngoằng.

Mình thích Pic cuối. Hy vọng các đợt sau ảnh bạn sẽ ngon hơn :D
    Gấu Mon, Shenvikidkenvin201194 thích bài viết này.
  3. kidkenvin201194

kidkenvin201194 Thành viên cấp 2

4. le anh quang

le anh quang Thành viên cấp 2

mình thích cái cánh đòng xanh đẹp lắm bạn[​IMG]
    kidkenvin201194Gấu Mon thích bài viết này.
  5. Shenvi

Shenvi Thành viên cấp 3

kidkenvin201194 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn