Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập tành dùng Lightroom

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Lightroom' được đăng bởi ndhuy, 12/7/13.

Lượt xem: 2,166

1. ndhuy Thành viên cấp 2

Các bác cho ý kiến nhé

...
    Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này
  2. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Theo mình thì chưa ổn lắm.
    P/s :Như đang thực hiện cosplay ý nhỉ :D
    hangpt27 thích bài viết này
  3. ndhuy

ndhuy Thành viên cấp 2

Bạn nói rõ hơn giúp mình dc ko :D. Cả album thế này. Mình chụp = DTDD nên hình ko dc nét lắm

4. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Giống như bạn blend bị quá tay ấy :D Phần tay mod bị sáng quá tạo cảm giác chói mắt.
    P/s : Mình ko biết nhiều về blend, chỉ nhìn nhận với vai trò người xem bình thường chứ ko dám đánh giá nhiều :D Đợi mọi người vào góp ý nữa nhé !
    bong bong mua hendhuy thích bài viết này.
  5. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

Bạn kéo quá tay nên #1, #3, tóc mod nữ hỏng hết
  6. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

bạn kéo màu tối xuống quá đậm làm mất hết tất cả chi tiết hình ảnh và màu sáng thì bị sáng quá, hình như bạn còn kéo cho màu nó đậm thêm thì phải!!
  7. ndhuy

ndhuy Thành viên cấp 2

Lí do mình kéo màu tối đậm là vì mình chụp = dtdd nên hình bị hạt và mờ. Đó là giải pháp duy nhất mình nghĩ ra để che đi khuyết điểm của tấm ảnh. Ai có giải pháp nào tốt hơn hướng dẫn mình với nhé

Ý tưởng khi thực hiện những tấm trên là làm sao cho hình có vẻ giống tranh vẽ nhưng khi nhìn vẫn biết là ảnh thật.
  8. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

#ndhuy Bạn phải up ảnh gốc mọi người mới giúp đc chớ :D
  9. ndhuy

ndhuy Thành viên cấp 2

Đây là 2 tấm ảnh gốc, mọi người xem dùm mình. Thanks ^^

Ủng hộ diễn đàn