Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập tành làm logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi sukhak2t, 31/10/12.

Lượt xem: 2,798

1. sukhak2t Thành viên cấp 3

Mình mới thiết kế một logo cho group sinh viên của mình[​IMG]
    Nhờ mọi người góp ý giúp trước khi mình đưa cho nhóm trưởng ah

...
    trungnguyen2906Lâm Ngọc Thanh thích bài viết này.
  2. trungnguyen2906

trungnguyen2906 Mới đăng kí

thik chữ C của bạn :D còn chữ B hok nổi bật lắm :D 2 cái bàn chân thành hình trái tim chắc thú zị hơn
  3. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

góp ý giúp mình chỗ chữ B đc ko bạn :D
  4. sukhak2t

đúng ra clb mới được hội chữ thập đỏ chứng nhận nên có thêm logo chữ thập đỏ nửa
    Sửa thế này đc hơn ko nhỉ
  5. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

chữ B nhìn hơi tù túng so với chữ C vì nó ko có nhiều khoảng trắng, mình cảm thấy thế :P để cái logo hội vào nhìn càng tù túng :P
  6. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

đệt, xem logo của bạn lại nhớ đến cái logo " Bàn Chân" của bác nào đó [​IMG]
  7. sukhak2t

uhm, hôm trước có một bạn cũng up một cái logo, thấy thích thích, vừa hay trong logo nhóm mềnh cũng có cái bàn chân nên "mượn " đỡ lun...hehe
  8. RainyWarrior

góp ý: bỏ cái hình bàn chân màu đen đi bạn (hoặc làm cho cân đối), để vậy nhìn vướng lắm[​IMG]
  9. sukhak2t

tại trong logo cũ có hình 2 bàn chân, minh muốn giữ lại biểu tượng ấy.
    Ý của mình là giống như cắt hình bàn chân từ chữ C để ra bên cạnh ấy
    cám ơn bạn góp ý, mình sẽ sắp xếp lại cho hợp lý hơn
  10. RainyWarrior

bạn thử xắp xếp đối xứng, cùng kích thước với bàn chân màu trắng xem sao, nếu bàn chân đó k đủ để móc nối vào chữ C thì vẽ thêm tý [​IMG]
  11. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Logo quá nhiều chi tiết :)
    Bạn ko nên chỉ dùng màu đen, nên thử làm bằng màu khác nữa :)

Ủng hộ diễn đàn