Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập tành làm Poster

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Gemini.II, 6/10/12.

Lượt xem: 2,859

1. Gemini.II Thành viên cấp 1

đây là Poster đầu tiên em làm còn nhiều sai sót nên các bác cứ ném "giấy" nhiệt tình, vì đến thứ 2 em phải đưa cho nhóm rồi nên các bác chỉ luôn cho em chỗ nào cần sửa để em edit luôn ạ :D ( phần trống kia em định viết nội dung hoặc info nhóm các bác nhé )

...
    Flywings thích bài viết này
  2. Mark Do Design

Mark Do Design Mới đăng kí

nếu lướt qua thì trông có vẻ thú vị.
    nhưng nếu quan sát kĩ, thì sẽ có vài điểm như thế này.

- với nội dụng thế này, nên làm nó thành nằm ngang, mọi nội dung sẽ dc tràn dải đều hơn là nằm dọc.
    - Chữ Thăng Long Uni Guitar Club quá nhỏ, poster phải có điểm nhấn, nhất là title của poster, trong khi cái quan trọng nhất bạn lại để quá nhỏ.
    - Nội dung poster là Tuyển Thành Viên, cũng quá nhỏ, ko nêu rõ dc vấn đề chính.
    - Mình ko hiểu lắm cái cây để làm gì, hay bạn muốn nó liên kết vs cái logo của club?? Tại cái cây nằm đó chả liên quan gì đến toàn bộ bố cục của poster cả.
    - 2 icons fb và contact quá to, thậm chí còn to hơn cả 2 cái tag line thông tin chính -.- đập vào mặt mình đầu tiên là 2 cái icon đó.
    - với lại quay lại với cái ảnh trên cùng, đã là poster sự kiện, nên mang 1 cái gì đó hào hứng, bạn để cái hình như vậy, trông nhàm chán và quá buồn tẻ, màu sắc quá tối, ko mang lại cảm giác hào hứng tham gia. cho dù nó là guitar club đi nữa.

Tạm thời vậy đã, có gì contact mình, mình sẽ hướng dẫn kĩ hơn : fb.com/markdodesigner

Thân :D
    sukhak2t, Gemini.II, Dung Jin1 người khác thích bài viết này.
  3. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Bạn nì phân tích rất chi là sát sao và hợp lý nhớ! Không còn bắt bẻ nổi ý nào nữa! Phân tích như này mới là chân thành góp ý nỳ!
  4. TylerKid

TylerKid Về hưu

2 phần này lạc lõng với nhau quá bạn ak :D ảnh và text ko ăn nhập, nhìn qua thì tạo cảm giác là 2 file ảnh riêng biệt
    với lại text là nội dung nhấn chính thì là nhỏ quá, ko tạo điểm nhấn
    Nguyen Thu thích bài viết này
  5. Nguyen Thu

Nguyen Thu Thành viên cấp 1

Mình sn giống bạn TylerKid.;))
  6. Gemini.II

Gemini.II Thành viên cấp 1

Cám ơn bạn đã nhiệt tình hướng dẫn, bọn mình đã làm lại rồi chữ đã cho to ra đáng kể, cái cây kia là còn thiếu mình muốn treo thêm mấy cái nốt nhạc dạng lá cây í mà. Thanks bạn 1 lần nữa :D
  7. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Làm cái dây để treo logo lủng lẳng vào cây, bên dưới có hiệu ứng shadow thì sao?
  8. CR.eative.infiniti

CR.eative.infiniti Thành viên cấp 1

ủa , add face mới thấy , hình như gặp anh này bên fan 2 nè :D
  9. Mark Do Design

Mark Do Design Mới đăng kí

Ờ, học lớp tối, ủa e là ai ta :-?
  10. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

chỉ hỏi 1 câu : mod mún chết à ? ngồi trên đường ray nhứ thế @@
  11. Bót

Bót Thành viên cấp 2

có ý tưởng đẹp, mà club có mộ t thằng trông buồn quá, dụ khách hàng phải đông members, màu sắc tuơi tươi;;)>:D<

mình cũng còncùi bắp nên mạnh dạng nói thẳng ra\m/

Ủng hộ diễn đàn