Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập tành manipulations 1 chút!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi space_love, 16/8/12.

Lượt xem: 2,933

1. space_love Mới đăng kí

Em mới biết diễn đàn thông qua facebook!!! Có mấy tác phẩm nhờ các pro đánh giá! Em mới tập tành 1 chút, tay nghề con non yếu, mong các bạn nhận xét giúp em. Pic 1 và pic 3 đã có bài TUT, nhưng em ko nhớ rõ nguồn ở đâu nữa! Còn pic 2 em lấy stock của page "Love Photoshop" trên FB

[​IMG][​IMG][​IMG]

...
    Bá Ngoáy, Triệu DuyTrần Thành Lợi thích bài viết này.
  2. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

pic 1 và 2 khá là ảo :D
    pic 1 : thì nên đổ bóng cho mod , dùng curve hạ màu xuống 1 chút cho màu đồng nhất với BG :D
    Pic 2 : thì hình như là bạn giảm Optica nên hơi mờ 1 tí ( thấy nước phái sau ) Text chẳng hợp với BG về màu và "chỗ định cư"
    space_love thích bài viết này
  3. space_love

space_love Mới đăng kí

Cảm ơn vì lời nx của bạn nhé! Mình mới tập làm thôi! Pic 1 có bóng r` đó bạn! Nhưng vì đây là khung cảnh tối nên chỉ để bóng như v! Còn pic 2 mjk` đâu có giảm opacity? Mình chỉ dùng chế độ hòa trộn thôi :D. Giảm opacity thì hình ảnh của mod cũng phải mờ theo :D
    Còn về phần text thì mjk` ko tìm dc text cho phù hợp ( căn bản mình cũng ít font :( ) nên chọn font này. Nếu bạn có font nào phù hợp thì có thể share nên cho mình dc ko?
  4. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

Làm theo tut pic 1 đây.
  5. space_love

space_love Mới đăng kí

Của bạn làm đẹp hơn của mình :D. Mình cũng làm theo TUT mà :D. Nhưng ko đẹp bằng của bạn
  6. iam3t

iam3t Mới đăng kí

có ai bik tên con quái vật bên trái bức hình ko?
  7. space_love

space_love Mới đăng kí

Đấy là tượng gargoyle bạn ạ! 1 sinh vật hư cấu. Đây là hình ảnh nhìn đối diện

Kanzz.Elf thích bài viết này
  8. Triệu Duy

Triệu Duy Thành viên cấp 2

tấm đầu đổ bóng nhìn hơi ảo.

Ủng hộ diễn đàn