Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập tành PTS- Mọi người cho ý kiến ạ! [2]

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Hà Phan, 16/1/13.

Lượt xem: 2,166

1. Hà Phan Thành viên cấp 1

Nhân ngày đẹp trời mình lại post mấy tấm ảnh tập tành PTS ;))
    Bài viết trước chưa nhận đủ gạch nên bài này up nhiều ảnh hơn \:D/
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

...
    Phúc Đào thích bài viết này
  2. haru_haru_114

haru_haru_114 Thành viên cấp 2

mình thích mỗi pic 1 thôi còn pic 4 thì môi mẫu nhìn kinh quá bạn ạ. (những pic khác không có ý kiến gì)
    Hà Phan thích bài viết này
  3. dtkt12

dtkt12 Thành viên cấp 2

pic 1 màu đẹp, nhưng dính cái lịch ở góc trên bên phải ko đc liên quan lắm. 2 pic chụp gái thì bác bức 1 bác để màu đỏ của cái khăn rực quá. lem cả vào mặt mẫu. bức 2 thì nhìn cái váy cũng thế. mất hết chi tiết. bức 3 thì cái ly và cái chai nó để ko đúng chỗ, choán hết khung hình và làm mất điểm nhấn của ảnh. bức 5 là đc nhất.
    p/s bác vào selective color chọn thẻ red kéo màu lại cho hợp lý nhé. chúc bác thành công
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Mình thích màu pic 3 , rất cổ điển :">
  5. YFG730S

YFG730S Thành viên cấp 2

nhớ bác có mẫu chân ngắn này rồi, để e gạch tiếp =))

#1 Crop bớt cái lịch, solid bác để opacity thấp tí nữa, có thể giảm saturation 1 ít .
    #2 E ko biết bác có crop ko chứ như hình thì mẫu bị lệch sang 1 bên của tấm hình, & bác nên lấy cả phần mũi xe, vì xe này là dòng xe cổ nên lấy hết cả xe mới thấy đc cái cổ điển của nó. Còn xe thể thao thì mới crop góc cạnh, vì xe thể thao đẹp ở những thiết kế đèn và đường cong của xe. Gợi ý bác nên cho mẫu dựa vào xe (nếu đc).
    #3 Tấm này màu đẹp. Còn gạch thì: mẫu nhìn ra cửa sổ thì đẹp hơn, vì thường thì nếu mẫu nhìn theo hướng nào thì hướng đó nên chiếm 2/3 khung hình, chai lọ thì như bác dtkt12 đã nói, bác có thể bỏ cái ly đi.
    #4 Mặt mẫu ở góc chụp này nhìn to quá, bác nên khai thác thêm các góc chụp khác rút kinh nghiệp cho lần sau. Chân mẫu bị mất chi tiết (bác tăng highlight quá độ chăng :-/), mắt mẫu e nhìn cứ buồn ngủ sao sao ấy & mod thấp thì bác nên gợi ý mod đi giầy cao gót chẳng hạn :D
    #5 E ko biết chém, nhường người khác :D
    cái này quan điểm của em, bác có thể thử xem, mỗi người 1 ý khác nhau :)
  6. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

# 4 ;)
  7. Hà Phan

Hà Phan Thành viên cấp 1

Hix, topic của mình là tập tành PTS mà các bác toàn chém về chụp ảnh :))
    Chủ yếu ở đây là mình hỏi xem ý kiến mầu mè ntn thôi. Hihi
  8. Nguyễn Duy Hiếu

Nguyễn Duy Hiếu Thành viên cấp 2

xjnh gái thế :x
  9. Nguyễn Duy Hiếu

Nguyễn Duy Hiếu Thành viên cấp 2

hỏi về mầu ak', :O đẹp
  10. Cao Coang

Cao Coang Thành viên cấp 3

Hệ màu lab :D
    Khắc ThượngHà Phan thích bài viết này.
  11. Hà Phan

Hà Phan Thành viên cấp 1

Kiểu này là giống bài blend mầu Lên nắng trong phần tổng hợp blen bạn ạ ;))

Ủng hộ diễn đàn