Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập xóa chi tiết thừa bằng Clone Stamp (góp ý)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Làm Xị Đi, 4/12/12.

Lượt xem: 7,990

1. Làm Xị Đi Thành viên cấp 2

Thấy mấy cao nhân trên 4rum mình xóa chi tiết thừa hay quá nên mình cũng cố gắng tìm hiểu và biết đến Clone Stamp. Nên tối qua rãnh rỗi thử tập tành xóa thử... Tất nhiên mình biết còn nhiều lỗi nên mong mọi người nhận xét, góp ý, gạch đá để được lên tay ạ.
    Ảnh trên của mình là stock, ảnh dưới đã được xóa và chỉnh màu lại cho dịu đi một tí. Mình ghép 2 ảnh vào thành 1 cho nó tiện luôn.

...
  2. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

Đây mới chỉ là tập thui sao, tin được không :O
    Làm Xị Đi thích bài viết này
  3. Làm Xị Đi

Làm Xị Đi Thành viên cấp 2

Mình tập thật đấy bạn, do ảnh chụp nên độ phân giải cao nên cũng dễ xóa mà
  4. mittokojzy

mittokojzy Thành viên cấp 2

cô gái kia giống Nhật Nùn quá @@
  5. trunglevis

trunglevis Thành viên cấp 2

xóa bằng cái khác, hoặc cắt ra ghép đối xứng theo mask và layer, xóa thế này vẫn lộ
  6. lemin1991

lemin1991 Thành viên cấp 1

khiếp quá
  7. le ngoc hung

le ngoc hung Thành viên cấp 1

Cao tay.
  8. minh_khuyen_da_xoa

minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

tường màu trắng nên dễ mà bạn :) nếu backgroud nhiều màu sắc hoặc có cây cối sẽ khó hơn tý :)
  9. lemin1991

lemin1991 Thành viên cấp 1

bác có tut ko cho mình xem học hỏi với
  10. Làm Xị Đi

Mình thừa nhận là nếu nhìn vào chiếc ghế saloong thì mọi người sẽ thấy lộ, mà xóa bằng cái khác là xóa bằng cách nào bạn, cho miết biết để tập với, còn làm đối xứng thì mình chưa biết để nghiên cứu thử xem sao
  11. april

april Thành viên cấp 1

cái góc tường kia nhìn rất là ảo, cảm giác ko giống trong 1 không gian 3 chiều cho lắm @_@
    dangkaLàm Xị Đi thích bài viết này.
  12. Làm Xị Đi

Bạn nói đúng rồi, phần background dễ xóa lắm, phần khó là chổ mấy cái ghế thôi ạ, phần background mình chỉ canh màu xanh cho nó nhạt dần cho nó hài hòa thôi à
  13. bachloxo

bachloxo Thành viên cấp 2

xóa sạch sẽ thật. cao tay cao tay.
  14. Làm Xị Đi

Tối qua mình cũng định sửa chổ đó, định làm một đường vạch phân chia mà buồn ngủ quá nên ngủ luôn. Cảm ơn bạn đã nhận xét
  15. sieuquaykt

sieuquaykt Thành viên cấp 2

chủ thớt nói mới tập lần đầu mà..zậy là cao tay rồi :D
  16. TieuDao

TieuDao Thành viên cấp 2

Sao thìm k xóa nốt thứ cầm trên tay đi:-Bđã xóa thì xóa cho hết chứ :v :v
  17. Làm Xị Đi

Xóa mấy cái cầm trên tay đi thì cái tay giơ lên khôgn không vậy ngố lắm ạ :D
  18. TieuDao

TieuDao Thành viên cấp 2

;
    Xóa đi mà ngố thì cho thêm cái gì vào chứ thím nhìn cầm miếng hoa quả kia chẳng đẹp tý nào.
    Ví dụ : Cái tay trái mẫu nam ấy xóa đi rồi để em iphone 5 vào có phải chất k?:D
  19. pham tung

pham tung Mới đăng kí

có tut ko ạ :(
  20. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Đẹp lắm bạn :like: có điều mình có góp ý nhỏ là góc tường có đoạn gấp khúc, ở đó 2 đoạn tường có hướng khác nhau nên ánh sáng sẽ khác nhau chứ không liền mạch :) bạn nên vẽ rõ cái góc tường hơn :)
    buctrongnguoi, Pmint, nghễnh ngãng1 người khác thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn