Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tây Bắc - tập tành kéo màu phim

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Lightroom' được đăng bởi speedlost, 19/5/15.

Lượt xem: 4,045

1. speedlost Thành viên cấp 1

Chào mọi người, em mới chơi máy, hình này được em chụp từ Nikon D80 cùng ống Sigma 17-50mm f2.8, e tìm hiểu và cảm thấy có chút cảm xúc với màu phim

Em có blend thử thế này, ae vào cho góp ý cho e nó phát triển nhé, hi vọng là nhiều lời chê và phê bình ạ! Tks mọi người

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

mình không rành blend lắm, cái này gọi là bạc hay đục nhỉ?
  3. speedlost

speedlost Thành viên cấp 1

Cyan Cá nhân mình thấy màu phim thường có 1 lớp mờ mờ kiểu như filter đục ấy, nên mình kéo theo như thế @@ bạn thấy hình thế nào?
  4. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

speedlost mình không thích khi hình bị mờ, mình thích dạng ảnh sắc nét, trong màu hơn :)
  5. speedlost

Cyan vậy thì bình thường nếu mún sắc nét và trong màu bạn thường can thiệp đến thông số clarity, contract và highlight hả?
  6. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

speedlost mình đã nói mình không (chưa) rành blend màu
    speedlost thích bài viết này
  7. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Xin file gốc kéo thử cái coi thớt.
  8. speedlost

9. dabeomoon

Kéo thử tấm này khó phết, thử nhiều kiểu thấy 3 tấm này tương đối chút chút.
    speedlostTiêu Diêu Hậu thích bài viết này.
  10. nvp888

nvp888 Thành viên cấp 1

Các bác chả chịu retouch trước khi lên màu gì cả ~~
  11. dabeomoon

nvp888 đã touch rồi thì chọn màu chuẩn touch cho đẹp luôn chứ blend làm gì nữa bạn.
  12. speedlost

dabeomoon thấy tấm 3 của bạn trong ghê heng
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn