Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tệ nạn] Cách ăn cắp tiền trong thẻ nạp điện thoại .

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi ILovePhotoshop, 2/1/13.

Lượt xem: 9,867

1. ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Gần đây lại nổi lên tệ nạn cắp tiền trong thẻ nạp dt.anh em cần lưu ý nhé.tốt nhất là khi mua thẻ cào thì nạp trực tiếp tại tiệm bán thẻ nạp luôn nhé .

...
    darkghost, nguyenha1229, rexviet9 người khác thích bài viết này.
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

cái này bị nhiêu ròi nhưng bây giờ mới thấy 1 hiện tuọng
    Hồng SơnILovePhotoshop thích bài viết này.
  3. Điếu Đơn Độc

Điếu Đơn Độc Thành viên cấp 2

mình toàn đứng ở quầy nạp luôn
    kiểm tra được mới đi về
    từ xưa vẫn vậy :)
    nguyenha1229ILovePhotoshop thích bài viết này.
  4. Quyền Anh

Quyền Anh Mới đăng kí

gọi lên tổng đài là biết số nào đã nạp . mấy tiệm bán sim thẻ chắc không làm thế vì còn bán lần sau mà
    Mèo TítILovePhotoshop thích bài viết này.
  5. Hiếu Hào Hoa

Hiếu Hào Hoa Thành viên cấp 1

mua hàng quen nếu có thể, bất đắc dĩ mua hàng lạ thì nhờ chủ hàng nạp luôn là yên tâm
    ILovePhotoshop thích bài viết này
  6. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

chưa bị bao h, cũng chưa từng nghe. dự là trò câu like vớ vẩn!
  7. Người tình của gió

Người tình của gió Thành viên cấp 2

mình sài bank plus =))
    nạp bất cứ lúc nào và bất cứ ở đâu :v
    pitlamgi thích bài viết này
  8. tk2012

tk2012 Thành viên cấp 2

Thẻ nào ko biết chứ thấy viettel trên mã số nó thường in vân lên, lấy = mắt :) trò dấp nước bọt ko khả thi, nó in lên mặt trước nilon sao nước thấm dc ?
  9. Meo.nhamhiem

Meo.nhamhiem Thành viên cấp 1

từng bị một lần, định lên đây than phiền với các bác và tìm sự cảm thân mà chẳng bác nào bị lừa như mình. THôi thì đành thui thủi chờ vậy :-<
  10. vãi..........................................
  11. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Toàn mua chỗ wen nên ko xoắn! Trước khi đi xa phải nạp đầy đủ mới đi :D
  12. pitlamgi

pitlamgi Banned

Hay nhỉ :)
  13. Vu Duy Khuong

Vu Duy Khuong Mới đăng kí

VN có mấy pác này thãm họa vãi :))
  14. haphongcom

haphongcom Banned

15. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Dự cũng là những trò comt rẽ tiền để gây sự chú ý .

Mình đâu có viết bài xong rồi p/s mấy câu như thấy bài viết hay và bổ ích thì like đâu ???
    Đây là chuyện mình thấy bạn bè mình bị gặp phải nên mình muốn chia sẽ với những ai chưa biết,chưa biết thì biết,biết rồi thì biết thêm lại,chẳng chết ai đâu .

nếu bạn có thời gian xem chương trình "Phút giây cảnh giác" đc phát sóng vào mỗi chiều thứ 7,có thể có 1 số trường hợp khi bạn xem xong,bạn có thể nói là"đúng là điên,vậy mà cũng để bị lừa,đúng khùng,nhìn nó vậy mà cũng tin..." Nhưng tại sao người ta vẫn đăng lên báo đài? đơn giản ko phải ai cũng THÔNG MINH hết .1 chút sơ hở là người ta có thể gạt dc ngay .Chuyện lừa gạt trò nạp thẻ cào mà ko nhận dc tiền là chuyện đang xảy ra đầy rẫy trên báo đài đấy thôi ,Nên chưa xem thì xem,xem rồi thì thôi .Đừng có gặp cái topic nào mà mình biết rồi cũng thốt lên mấy câu tương tự " biết ròi,củ rồi,chả có gì mới mẻ " Nhé .Cám ơn .
    sun_writer, LyBacongnghethongtin_07 thích bài viết này.
  16. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

Ờ, vậy mấy tiệm bán sim-card thì bán rẻ uy tín vì vài chục, vài trăm ngàn sao 8->
  17. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

nếu so sánh cái card dt 20k và bình xăng 2 lít mấy chục ngàn....
    Bác thấy có mấy tiệm xăng bán dạo đầy đường đấy,ngày nào tôi đi học tôi cũng thấy,chuyên bán xăng đểu,xăng pha nước...xe đổ vào chạy dc tý là tắt máy,nhưng tình thế bat buộc đang đi giữa đường thì hết xăng buộc lòng hộ phải ghé vào đổ xăng dạo dù biết nó MẮC,Nguy cơ lừa gạt cao ... ??? vậy mấy tiệm xăng đó uy tín chổ nào . Họ hành nghề 1 thời gian là bỏ đi nơi khác,ai quan tâm tới bạn làm gì .vé số cũng vậy,bán vé số củ đã qua chỉnh sửa,họ bán xong họ đi,có trời mới tìm ra dc,vậy Uy tín đối với họ cần ko ? vậy thì việc mình cần gấp 1 cái thẻ cào để gọi điện thoại về nhà gấp cho gia đình,nhưng dt đung lúc hết tiền,buộc lòng phải mua bà bán thuốc lá bên vĩa hè xài tạm ....
    Cuộc sống ko ai biết trước cái gì cả .đôi lúc có những thứ chúng ta biết chắc như đinh đóng cột 100% mà còn sai nữa mà .

mà chứ ko xem thôi chú khó chịu gì thế :-s

ko thấy có mem comt là kêu từng bị à ?
    Meo.nhamhiem thích bài viết này
  18. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Đời lắm chiêu éo đỡ được =.='
    Hồng SơnILovePhotoshop thích bài viết này.
  19. Meo.nhamhiem

Meo.nhamhiem Thành viên cấp 1

Báo cáo bác là hình như có mỗi em bị lừa thôi :| nhọ quá
  20. Click_Boom

Click_Boom Thành viên cấp 1

tí thử 1 cái xem có như thế thạt ko.....:

Ủng hộ diễn đàn