Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Test lens 18 - 200

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi khisimono, 8/6/13.

Lượt xem: 4,438

1. khisimono Thành viên cấp 1

Vừa mới tậu dc con lens 18-200, đem ra thí nghiệm lun ạh ;)
    Photo: DungKC​
    facebook.com/khisimono​
    Tấm này dc nhưng ko thích background cho lắm, hoa nhìn sến quá @@"​
    [​IMG][​IMG]
    Tấm này mẫu tự nhiên =))))))))​

...
    Long Khánh thích bài viết này
  2. haohohap1988

haohohap1988 Thành viên cấp 1

khisimono : tấm đầu tiên đẹp qua bạn ạ ^^, cục len này mua nhiu xiền vậy >.< có vẻ ko rẻ
  3. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Thực sự mà nói thì với giá tiền của em này có lẽ nên mua 55-250 + 50 f1.8 + kit 18-55 còn hơn :(
    xperia_optimus, Nguyễn Hoàng Minh LongRyan Lee thích bài viết này.
  4. khisimono

khisimono Thành viên cấp 1

5. xuangiang1011

Thực sự mà nói nếu bạn hay đi du lịch thì em này sử dụng khá ổn vì ko cần phải thay lens nhiều nhưng về độ nét thì nó ko nét toàn dải từ 18-200 đâu. Về chất ảnh thì nó kém xa fix 50 f1.8 và không hơn 2 lens kia chút nào, thậm chí có phần kém hơn. Nhưng về độ tiện dụng thì nó hơn 8-|.Túm lại nó là 1 cái lens AIO chưa xứng đáng để bỏ tiền ra mua.
  6. khisimono

7. Huywacom

Huywacom Mới đăng kí

lens này chụp chân dung hình như ko được đẹp nhỉ ! hay mắt mình bị lác ta
  8. khisimono

:-? mình ko nghĩ lens này thiên về chụp chân dung đâu
  9. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Không có tấm nào nét cả, là do lens kém hay trình bạn thấp?
  10. HSP

HSP Thành viên cấp 4

chất lượng không đc tốt lắm , hình khá là đục
    kainy1991 thích bài viết này
  11. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

18-200 chắc xứng đáng thăng lên hạng huyền thoại "chụp ảnh du lịch" quá :))))
  12. Jucker

Jucker Thành viên cấp 2

Vẫn là do người chụp quyết định :D chứ lens không có tội lỗi gì cả. 18-200 hay kit 18-55 có thế mạnh của nó. Người dùng hiểu và khai thác tốt sẽ có ảnh đẹp ^^
  13. xuangiang1011

OK tùy người sử dụng :3 :3
    hth02x1 thích bài viết này
  14. Trung Kiên

Ý bạn là bạn tự nhận mình chụp kém? :-L
  15. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

nói vậy chứ mỗi loại lens nó có ưu thế riêng nên mới phải phân chia ra làm nhiều loại, chứ ko cứ gộp hết vào 1 con cho nhẹ :)) nên nói tùy người sử dụng chỉ là tương đối, đầu tiên mình nghĩ nó phải phù hợp với mục đích đã, còn ko thì chỉ là gượng ép và đương nhiên ko thể bằng con tương thích nhất với mục đích dùng đó. Đó cũng là lí do mà càng chụp lên tay, càng đi lên mức cao hơn thì ng ta càng dùng lens chuyên cho một thể loại. Ví dụ đơn giản và rõ nhất là ảnh trong topic này thôi :D hay nói đơn giản hơn con này sao chụp được macro =))
  16. khisimono

Trung Kiên : đã bảo test lens :v bộ mình phải chụp giỏi mới dc đăng topic tham khảo ý kiến hay sao, xin lỗi bạn chứ mình ko phải dân chuyên chỉ để đi chụp teen xóa phông :v

Mình thử lại vs hình thú, lens này đi bắn chim cũng khá tốt
  17. HSP

HSP Thành viên cấp 4

lens này chỉ lợi về tiêu cự với nhiều chủ đề thôi chứ bạn chụp vẫn chưa thấy tấm nào tạm gọi là ổn
    Thú này ở 150mm :">
    iamkend9x thích bài viết này
  18. JKP

JKP Thành viên cấp 2

Out nét hết rồi. Không phải là lens dài ngắn làm ảnh tốt hơn mà là do người chụp với lại lens làm bằng loại kính nào.
    Tuy lens kit nhưng người chụp mà biết lấy nét thì vẫn hơn lens L trong tay người không biết chụp.
  19. xuangiang1011

LOL, đã chụp tới lens L rồi mà còn ko biết cách lấy nét ra sao nữa thì vứt cmn máy đi đừng chụp nữa 8-}
    Người ko biết chụp sẽ chả ai dám mua L cả 8-}
  20. Trung Kiên

Ôi thật là một tâm hồn mỏng manh dễ vỡ 8-}
    Thôi được rồi, bạn đang test lens, và bạn không chuyên chụp xóa phông, ok, ok 9-}

Ủng hộ diễn đàn