Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[TextFX] Một vài hiệu ứng chữ với PTS ( Bonus 1Tut+1 Clip kỹ xảo - make by me ^^)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi ivyiron, 5/12/12.

Lượt xem: 4,357

1. ivyiron Thành viên cấp 2

Nửa đêm khó ngủ post bài chơi. Lần này ko giám giật tít như lần trước
    Mình sẽ post vài pic hiệu ứng chữ làm trong PTS :D cũng không có gì đặc biệt cũng là những tác phẩm lâu năm rồi
    p/s mình học ĐH Luật Hà Nội nên hay lấy tên trường + tên khóa (36) làm cảm hứng nghịch ^^
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]Hiệu ứng chữ trên được mình ứng dụng đưa vào 1 clip test nghịch hiệu ứng với Ae và 3DXMax:

Clip cũng nhạt ko có gì chủ yếu post khoe cái chữ Gate of hell dùng fx trên ^^[​IMG]Cái này có viết tút cho mấy bạn trường mình :D thật ra nhìn cũng đơn giản đúng ko ? Anh em trong forum chắc cũng dễ dàng làm được :D nhưng vì đã chót giật tít nên post chơi ạ :D

...
    Hồng Sơn, tazanali, Phạm Văn Tuyền3 người khác thích bài viết này.
  2. milzinvis

milzinvis Mới đăng kí

làm clip dùng phần mềm gì thế bạn
  3. tazanali

tazanali Thành viên cấp 1

kết cái text ở bức 3 quá b ơi \m/ ,b có tut làm text bức đó không share mình với :D
  4. nguyen128

nguyen128 Mới đăng kí

xin link background nào @@ chỗ kìa mờ quá, t ko thấy được
  5. coolairtel

coolairtel Thành viên cấp 1

nhìn là biết bạn bê effect của AE vào clip nhiều quá, nhìn rối quá, bạn nên giảm effect lại thì có lẽ tốt hơn cả clip và cả text effect.
  6. ivyiron

ivyiron Thành viên cấp 2

hiệu ứng = Ae bạn ạ còn modeling tòa nhà bằng sau = Daz
    của bạn đây www.mediafire.com/?dr6zwo390whkdj2
    Cảm ơn bạn đã góp ý :D
    useatwork thích bài viết này
  7. tazanali

sao ai cũng được trả lời mà cái câu hỏi của t thì sao chủ thớt :((((((
  8. ivyiron

ivyiron Thành viên cấp 2

:D mình xin lỗi do không để ý. Bức đó mình ko nhớ có tut hay ko :D tuy nhiên nếu bạn thích mình sẽ viết tút trong tương lai gần :D
    tazanali thích bài viết này
  9. tazanali

tương lai gần nhá :x :x ,cám ơn trước nhiều nhiều ế hie hie ;))
    ivyiron thích bài viết này
  10. l.duc_199x

l.duc_199x Mới đăng kí

cái bức thứ 5 (nothing) làm thế nào zậy.........chỉ giáo em vs
  11. ivyiron

ivyiron Thành viên cấp 2

mình hứa :D
    cũng ko khó lắm nếu viêt ra chỉ là một mini tut thôi :D mình sẽ viết sớm cho bạn nhé :D
    tazanali thích bài viết này
  12. tazanali

ah,mà quên mất là chủ thớt nhớ làm trước 21-12 không thì ...... :-j :))
  13. ivyiron

ivyiron Thành viên cấp 2

rồi rồi okie :))
  14. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Cũng chẳng biết cmt như nào nữa nhưng hiệu ứng text cũng khá đẹp và mới đấy. Mình cần học hỏi ở pic này :)

Ủng hộ diễn đàn