Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thánh cờ

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Ngựa Hoang Gemini, 15/3/13.

Lượt xem: 4,231

1. Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Làm việc căng thẳng quá, giải trí tí nào. Mình vừa nhặt trên fb, đem về văn phòng mấy anh cùng phòng bàn tán ỳ xèo. VDs mình có ai tham gia không. Kết quả nào :D

...
    pitlamgi, DX_DegenerationDemiCat DA thích bài viết này.
  2. Sun

Sun Mới đăng kí

em thấy cứ dí xe vào 6.4 trước đầu tường đỏ,nó ăn lên dí tốt mà đập, còn nếu nó tránh cứ dí xe mà dọa, sát đầu tường, nó ăn xe là tốt nhẩy vào mà hấp thôi :v tốt xung quanh cả đống, đuổi vòng kiều gì cũng chết tướng :))
    Ngựa Hoang Gemini thích bài viết này
  3. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Đang nghĩ cái này trên FB thì bác post vào đây :) Trước giờ toàn phá thế đỏ, giờ phá thế đen =))
  4. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Dí được 1 tốt thì bị hở chân, thằng tốt đỏ trên kia sẽ bắt đầu tàn sát đấy :-s
  5. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Mình cũng mê cờ tướng lắm nhé :x bên đen sẽ chiếu bí mà :D
  6. Ngựa Hoang Gemini

Cho cái giải thích cách đi nào bác, mấy anh cty mình đến nỗi lấy bàn cờ ra chơi luôn đấy =))
  7. Thiên Ma

Nhầm , như bác sun_writer nói ý , chiếu xe là xong ;)
  8. Sun

Sun Mới đăng kí

hở làm sao được hả bác, hở chân thì kéo xe bên trái xuống :v kiều gì bên đen cũng dễ thắng hơn, tốt thì đấy, cứ cò quay dí tướng nó mà tiến là bên kia lo đỡ ko đi được quân tốt đỏ đâu:))
  9. Thiên Ma

Ko biết có thím nào chơi cờ bên Vinagame ko , mình có cái nick Renegade ở bển ấy :x
  10. Sun

Sun Mới đăng kí

em ko có chơi, cũng ko biết, nhưng nếu rảnh anh em VDS lập team chơi cờ đi :D e thích chơi cờ lắm :x dota, lol với game em ko có ham nhưng cờ là chiến ngay ;)
    DX_Degeneration thích bài viết này
  11. Thiên Ma

Có lẽ nên lập cái thớt Chess Vietdesigner nhỉ \m/
    sun_writerNgựa Hoang Gemini thích bài viết này.
  12. Ngựa Hoang Gemini

Mình thì ko rành cờ lắm, biết sơ sơ thôi. Thế bàn cờ này đỏ ăn được ko nhỉ :-/
  13. Ngựa Hoang Gemini

Vote ngay và luôn cho thím :D
  14. Sun

Sun Mới đăng kí

lập đi thím gửi em cái link đăng kí phát, tối anh em rảnh chơi cờ :)) thú vui tao nhã của người nhớn cạnh tranh với CF với Dota :))
  15. No.13

No.13 Thành viên cấp 2

=)) đỏ tốt đi 2 phát là hết cờ bác ( đỏ đi trước rồi, là còn 1 nước hết ) trong 1 nước làm sao để cứu đen kìa
  16. Thiên Ma

Nghĩa là lập hội , sau đó ''chiến'' bên vinagame phải ko :v :v
    sun_writer thích bài viết này
  17. toanlove371

Xe1 qua 4 chiếu tướng, tướng lên, tốt3 xuống chiếu, tướng xuống, tốt 4 xuống chiếu, tướng ăn lên, tốt 6 qua chiếu, tướng ăn qua, xe 6 xuống chiếu tướng ăn qua, MÃ 5 bấm nút biến => thế là xong, tuy ko thắng nhưng phá khỏi thua là được rồi
    Nếu có biến khác thì xe vẫn xuống chiếu được và mã vẫn chạy được, thế là khỏi thua =))
  18. toanlove371

Bổ sung, thằng tốt đỏ kiểu gì cũng chiếu tướng rồi tàn sát pháo mã :v, bên đen lúc đấy còn mỗi mã chẳng làm được gì =))
  19. Phiêu bí ẩn

Phiêu bí ẩn Thành viên cấp 1

Đỏ không thể thắng, vụ này phòng design của mình nghiên cứu lâu rồi, cuối cùng đỏ vẫn chết :D
  20. No.13

No.13 Thành viên cấp 2

Tốt 6 chiếu kiểu gì bác @@

Ủng hộ diễn đàn