Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc mắc: Con trỏ chuột trên photoshop của mình không hiện hình nét bút đã chọn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Hằng Ham Học Hỏi, 9/12/13.

Lượt xem: 30,434

1. Hằng Ham Học Hỏi Mới đăng kí

Thỉnh thoảng em đang nghịch photoshop thì con trỏ tự nhiên còn mỗi cái chấm cứ như để cỡ bút là 1 í, nhưng mà vẽ ra thì nét vẫn to, để như thế thì tẩy xóa sai hết cả ạ. Bác nào biết tại sao và sửa thế nào mách em với. Em Cảm ơn trước ạ!

...
  2. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

an nut tab xem, nham, nut caplocks
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/12/13
    ngoccuong123, ThanhngochoangHằng Ham Học Hỏi thích bài viết này.
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Chính xác là thớt đang bật Caps Lock. Chế độ này con trỏ có tiêu điểm ở giữa giúp ta làm việc trên một số tâm cần căn đúng thôi mà. Tắt đi là hết :)
    Pham Trong996, Tý Ngáo, Hà Bơ1 người khác thích bài viết này.
  4. Hằng Ham Học Hỏi

Hằng Ham Học Hỏi Mới đăng kí

Giờ mới biết, cám ơn mọi người nhiều :-bd
  5. trần gia thích

trần gia thích Mới đăng kí

TẮT CAPCLOCK VẪN KO ĐC MẤY BẠN ƠI ....
  6. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Tắt Caps Lock mà không được nữa thì nhấn Ctrl + K rồi chỉnh thông số về mặc định
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

TH1: caplock
    TH2: size brush của bạn quá lớn nên nó tràn nên cũng dẫn đến là chỉ có dấu +
    TH3: trong trường hợp size brush của bạn mình thấy 141 cũng bình thường, nên trường hợp này có thể do một vài nguyên nhân như: đôi khi khởi động ps ko như ý, có thể do thao tác với các layer và một số thao tác của tool khác---> khi bạn chuyển sang brush thì nó chưa update kịp cái trạng thái của brush hiển thị, nên nó sẽ có dấu +; đơn giản là bạn tạo 1 layer mới (ko liên quan) rồi làm 1 số thao tác, sau đó quay lại là được, ko được nữa thì tắt ps đi, khởi động lại
    (TH3 này do ram, và cấu hình máy hơi yếu)
    chào thân ái ;;)
    tranvan.muon thích bài viết này
  8. trần gia thích

trần gia thích Mới đăng kí

Thank các bạn tớ mới bước vào photo.

Ủng hộ diễn đàn