Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thắc mắc] DataView và DataTable trong ASP.NET

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi vhquocminhit, 6/3/13.

Lượt xem: 4,882

1. vhquocminhit Thành viên cấp 2

Mấy bác có thể giải thích rõ cho e cái DataView và DataTable trong ASP.NET được không ạ, e thì hiểu như thế này không biết có sai không. Datatable là biến dùng để chưa dữ liệu, và từ Datatable ta muốn lọc ra những dòng có điều kiện thì sẽ dùng Datavie. Hiểu thế có đúng ko mấy bác.
    - Còn câu lệnh này liên quan đến Dataview, e củng chưa hiểu rõ lắm, vẫn còn mập mờ
    Code:
    SqlDataSource sqldata = new SqlDataSource();
            sqldata = xulylaysanpham.Ketqua;
            DataView view = (DataView)sqldata.Select(DataSourceSelectArguments.Empty);
            return view;
    Dòng này DataView view = (DataView)sqldata.Select(DataSourceSelectArguments.Empty) ý nghĩa là sao vậy. ( có thể giải thích rõ cái DataSourceSelectArguments.Empty dùm em với)
    Thanks mấy bác nhé,

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Gets a DataSourceSelectArguments object with the sort expression set to Empty.

mà dòng code của bạn là ở file .cs à?
  3. vhquocminhit

vhquocminhit Thành viên cấp 2

dòng code này là mình dùng để phân trang. nó là code behind của trang sảnphẩm.aspx đó bạn
  4. banbaonylong

ủa...bạn ko làm theo mô hình MVC à?

sẽ có 1 lớp get list<Object>
    PHP:
    public list<objectgetlist()
    {}
    trang aspx sẽ lấy 1 tag ví dụ
    PHP:
    <asp:formview id="formview"></asp:formview>
    file code sẽ gọi
    PHP:
    var list = ...getlist();
    formview.datasource = list;
    formview.databind();
  5. vhquocminhit

Mình làm mô hình 3 lớp đó chứ. Mình thấy thầy làm sao mình làm vậy, chứ mình củng yếu ASP :(. tks bạn. hi. Mà bạn giải thích dùm mình câu lệnh ở topic đi, mình hôk hiểu
  6. banbaonylong

ở *2 mình ghi nguyên văn rùi còn j
  7. vhquocminhit

có nghĩa là sắp xếp dữ liệu hả bạn. hic
  8. banbaonylong

nghĩa là lấy hết ko có sắp xếp j cả :D
  9. vhquocminhit

ok, cảm ơn bạn :v