Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thắc mắc] Hình đủ độ phân giải nhưng vẫn bị mờ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi August Lê, 28/10/15.

Lượt xem: 1,876

1. August Lê Thành viên cấp 2

Mọi người cho mình hỏi là mình thiết kế 1 Marquette trên máy tính đúng kích thước và độ phân giải để up lên màn hình LED(kiểu như Digital Poster). Mình zoom 100% trên máy tính thì nhìn rất rõ . Khi mình úp lên màn hình LED thì hình ảnh vẫn rõ nhưng phần chữ thì bị nhiễu hột cứ như ko đủ độ phân giải. Tại sao vậy mọi người?8-|
    Có ai có cách nào chỉ giúp mình ko? Cảm ơn mọi người nhiều lắm.^:)^

...
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Chào bạn,

Có 2 điểm không hợp lý trong miêu tả của bạn làm mình khó support nên mình phải hỏi lại.
    1. Nếu bạn để size và res đúng như yêu cầu của màn OLED thì chuyện bạn cho lên OLED mà nó vỡ hạt là không thể xảy ra (Nếu bạn vẽ vector). Trừ khi màn OLED bạn dùng làm mẫu thử có vấn đề về điểm ảnh. Cụ thể là down màu ngay những LED bị mờ đó.
    2. Nếu bạn để size và res đúng như yêu cầu của màn OLED thì chuyện bạn zoom 100% trên PC có màn hình nhỏ hơn OLED mà không bị mờ là chuyện không thể xảy ra. Phải zoom trên 100% mới không bị mờ.

Bạn kiểm tra lại giúp mình nhé.

Thân!
    tranvan.muonAugust Lê thích bài viết này.
  3. August Lê

August Lê Thành viên cấp 2

SwingsOnlyone
    Mình đã resixe & res đúng của màn hình nhưng mà nó lại bị vỡ hạt, nên mình mới ko hiểu, và chữ là viết bằng vector 100%.

Còn vấn đế thứ hai mà bạn hỏi là mình dể size và res đúng như yêu cầu màn hình, zoom 100% trên PC thì vẫn rõ, đâu nhất thiết phải zoom trên 100%.

Mình vẫn không hiểu nổi vấn đế này, chỉ những Marquette nhiều chữ thì mới bị vậy, đặc biệt là chữ màu đen.
  4. vemaybaytpv1

vemaybaytpv1 Banned

5. vemaybaytpv1

vemaybaytpv1 Banned

6. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Bạn có thể cho mình xin demo 1 ảnh không?
  7. August Lê

August Lê Thành viên cấp 2

Đã giải quyết xong rồi SwingsOnlyone . Có lẽ do màn hình đã cũ, thay cái mới thì chỉ bị một chút, haiz.%||:-{

Ủng hộ diễn đàn