Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc mắc hướng dẫn chỉnh sửa project After Effect

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi edwjnavan, 19/2/14.

Lượt xem: 27,603

1. edwjnavan Mới đăng kí

Em chào mọi người. Em được cô giáo cho bắt làm một video nhỏ và lang thang trên mạng có tìm được một project khá là ưng ý này:
    demo:
    1.s3.envato.com/h264-video-previews/4407249.mp4
    Link down:
    jc-imedia.com/2013/10/videohive-chapter-one.html
    Tuy nhiên, do là newbie nên loay hoay mãi cả đêm vẫn không thể làm cách nào để cho cái thời gian chạy của mỗi video trong project trên dài hơn ( mỗi video trong đó chỉ chạy được có hơn 2 giây). Cứ add video nào vào project thì nó chỉ chạy được có 2 giây.
    Do thời gian sắp hết hạn nên em đành lên hỏi xin ý kiến cao nhân trên này để có thể chỉnh sửa cái thời gian của video trong project dài hơn nữa(tùy ý).
    Cám ơn mọi người đã đọc bài và rất mong được sự chỉ bảo về vấn đề này.

...
  2. tvhungub

tvhungub Thành viên cấp 1

bạn chỉnh lại phần duration trong composition là đc
    tranan0391 thích bài viết này
  3. edwjnavan

edwjnavan Mới đăng kí

Mình có chỉnh rồi nhưng vẫn không thể cho cái video bất kì vào cái hiệu ứng dài hơn được. Nó vẫn chỉ là 2 giây. Kéo các layer dài thêm vẫn không được.
  4. Vy Huấn

Vy Huấn Mới đăng kí

Chuột phải vào comp chọn time> time Stretch > set Stretch factor (%) tăng giảm cái đó là đc
  5. vietyb00

vietyb00 Mới đăng kí

File project của em cứ render đến giây thứ 11 thì nó lại bị văng. bác nào sửa giúp em với. Help:|
    Code:
    http://www.mediafire.com/download/w6v3369ck2ah9rh/Project-2_.rar 
  6. Vy Huấn

Vy Huấn Mới đăng kí

bạn vietyb00 cái project của bạn tới giây thứ 11 là dùng 1 comp khác có sử dụng plugin trapcode form rồi máy bạn yếu hoặc card màn hình của bạn driver đã cũ bạn cần update nó, còn thiếu plugin bạn lên mạng tìm tải về thử xem
  7. vietyb00

vietyb00 Mới đăng kí

Thế anh render giúp em với được k? a Vy Huấn
  8. VividChibi

VividChibi Mới đăng kí

m cũng bị như bạn. Google tìm cách giải quyết thì ko thấy và ra được bài này của bạn :)) Cuối cùng sau 1 hồi lần mò thì m đã hiểu vấn đề nên qua chỉ cho bạn luôn. Khi bạn import Video vào, đừng import thẳng vào comp 1,2,3,... chèn sẵn photo của project. Hãy import phía ngoài các comp photo. Tiếp tục chỉnh sửa duration bằng với thời gian của video sau đó kéo dài video ở thanh timeline ra dài đến hết duration là thời gian video sẽ chạy dài đến hết. Cuối cùng kéo dài các layer effect sẵn của project ra bằng với video là được
  9. mono

mono Thành viên cấp 2

time Stretch sẽ làm giựt khung ảnh , bạn muốn sửa cái này nên tìm hiểu về key fram và effect bên after effect , không phải dễ để thay đổi time người ta đã làm
    Mint94 thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn