Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc mắc khi đưa ảnh ra Lab in ..

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi hoart, 26/6/14.

Lượt xem: 2,171

1. hoart Mới đăng kí

Như tiêu đề, mình đang có nhiều thắc mắc về việc in ảnh. Trước chỉ toàn blend trên máy chứ chưa đi in lần nào nên mình muốn hỏi kỹ hơn những bước trước khi đi in đó là:
    - khi in, màu sẽ chuyển sang CMYK, vậy thì trước đó phải có file ICC của Lab, sau đó set vào Lr, Ps rồi bắt đầu blend hay là blend xong rồi mới chạy lại cái file ICC đó để màu ít sai nhất vậy ạ?!
    và cụ thể thì mấy bác có thể hướng dẫn các bước set vào lr or ps và export ra thế nào cho chuẩn được không ạ ^^
    thank!

...
  2. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

Trước khi sửa 1 ảnh, bạn nên set file ICC trước nhé. Bởi vì khi bạn sửa 1 ảnh xong mà sau đó mới set ICC thì nó có thể bị lệch hẳn màu so với trước.
    hoart thích bài viết này
  3. hoart

hoart Mới đăng kí

vậy khi export thì nên để ppi tầm bao nhiêu ạ?
    color space là sRGB hay ARGB ^^
  4. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

Color Space: sRGB
    Quality: 100
    revolution: 240
    Nếu set như này bạn có thể rửa ảnh cỡ to, nhưng ảnh phải chất lượng
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn