Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc Mắc khi sử dụng công cụ Pen tool

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nggquan184, 19/5/14.

Lượt xem: 2,652

1. nggquan184 Mới đăng kí

Mình đg tập tành sử dụng pen tool, nhưng ngặt nỗi lúc mình click xong, rồi drag con trỏ thì nó k hiện ra đường vector cong thay đổi theo con trỏ mà lại hiện ra vector thẳng ngay tại điểm click ban nãy mà thôi, không bẻ cong được. Với lại tại điểm bất kì nằm trên vector thẳng, mình click khi con trỏ có dấu cộng rồi ctrl+drag thì nó không xảy ra gì cả. Mọi người có thể giúp mình đc k ạ ~~

...
  2. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Chưa bị dính lỗi này bao giờ nên bạn chụp cái màn hình đăng vô cho ae dễ hình dung được k? :D
  3. nggquan184

nggquan184 Mới đăng kí

Thực sự mình cũng k biết chụp như thế nào. Mình chỉ có thể tả hoặc teamviewer thôi...
  4. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

chụp ảnh lên bạn ơi . Không rõ bạn đang hỏi gì nữa
  5. hqphuc

hqphuc Thành viên cấp 1

Hiểu bạn nói gì rồi, trước hết, bạn click vào 1 điểm, sau đó thả chuột và click vào điểm tiếp theo thì bạn mới chỉnh dc độ cong hay thẳng nha. Việc bạn click (1 lần thì tạo được 1 điểm) sau đó bạn không thả chuột mà drag thì sẽ xuất hiện đường thẳng, đó là 2 vector chỉ về 2 hướng để xác định điểm click tiếp theo nằm về hướng nào và có độ cong lớn nhỏ ra sao.
    nggquan184 : Trong 4rum có bài hướng dẫn dùng pen tool đó (vẽ hình chim cánh cụt), nếu xem cái đó mà vẫn chưa hiểu thì pm, mình có thể viết 1 TUT nhỏ về pen tool cho.
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/5/14
  6. yoyoken

yoyoken Thành viên cấp 2

7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

yoyoken, Tạ Thị Liênhqphuc thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn