Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc mắc lỗi của phần mềm Lightroom

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi Chojsoohoon, 23/4/15.

Lượt xem: 5,285

1. Chojsoohoon Mới đăng kí

Chào mọi người, mình có đang sử dụng Lightroom 5.7. Trước đây, mình vẫn sử dụng được công cụ adjustment brush trong lightroom một cách bình thường. Mới đây thì khi mình ấn chọn công cụ adjustment brush thì vẫn chọn được, vẫn có thể dùng chuột bôi lên vùng ảnh mình muốn chỉnh sửa, nhưng vùng ảnh mình chọn đấy lại không có bị thay đổi gì cả, dù mình có chỉnh các thông số exposure, contrast, hightlights hay shadows thì vùng được chọn vẫn không hề thay đổi.
    Rất mong được mọi người giúp đỡ và cho ý kiến khắc phục lỗi này giúp mình. Đã thử gỡ bản 5.7 ra cào lại bản 5.3 nhưng vẫn bị lỗi như trên ạ
    Mình xin cảm ơn.

...
  2. Chojsoohoon

Chojsoohoon Mới đăng kí

Ảnh chụp màn hình pc của mình mặc dù đã quét chuột lên vùng cần tô và chọn effect thì vùng ảnh dc quét vẫn như cũ ạ ko thay đổi gì cả.

Ủng hộ diễn đàn