Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thắc mắc] Mình muốn làm phim ngắn và có vài câu hỏi về chương trình dựng.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi ThiênĐặng, 21/7/13.

Lượt xem: 5,627

1. ThiênĐặng Thành viên cấp 2

Nhóm của mình đang có ý định làm một phim ngắn. Chủ yếu là chuyển cảnh giữa các đoạn thôi. Nhưng không biết nên sử dụng chương trình gì để bắt đầu. Mình định dùng win movie maker nhưng cái chương trình ấy chất lượng xuất file không tốt. Không có hiệu ứng nâng cao. nên mình muốn hỏi các bạn mình nên sử dụng chương trình gì để có thể ghép từng cảnh phim lại với nhau nhưng vẫn giữ đc chất lượng.
    Còn vấn đề khác nữa là mình thấy vài vblog có JV-Đức việt cũng hay nhưng không biết anh ấy dựng bằng chương trình gì nên muốn hỏi các bạn chương trình mà anh ấy đã dùng.
    Mình là người mới bắt đầu nên cũng chưa bik bắt đầu từ đâu nên đây là những câu hỏi thật lòng. Mong các bạn giúp mình nha.

...
  2. mr.btg07

mr.btg07 Thành viên cấp 2

Chuyển cảnh thì dùng Sony Vegas cũng đc đó bạn :)
    Các effect trans có sẵn cũng nhiều mà muốn đẹp nữa thì tìm bộ plugin new blue trans về cài vào là lung linh.
    Cơ mà phim ngắn thì chuyển cảnh tự nhiên là ok nhất mà , làm slide ảnh mới cần chuyển cảnh linh tinh chứ.
    ThiênĐặng thích bài viết này
  3. ThiênĐặng

ThiênĐặng Thành viên cấp 2

mr.btg07 bạn có xem những cái vblog của JV không. mỗi khi vào có cái bảng trắng chủ đề nhãy ra đó, mình không bik anh ấy dùng phần mềm gì nhỉ ?

Hiểu ứng ở 00:34 đó
  4. mr.btg07

Cái này thì đơn giản thôi. Vegas cũng đc AE cũng đc , cơ mà mới thì dùng Vegas cho nó nhẹ.
    Tạo 1 solid trắng , viết text rồi chèn key frame để cho nó di chuyển theo ý mình thôi.
  5. ThiênĐặng

mr.btg07 àh, bạn biết chương trình nào làm sub ổn không. Mình cũng muốn làm sub. Mình cũng cần một chương trình bẽ tiếng trong clip như vầy nữa

Chương trình ở 00:39 nhé bạn.
  6. mr.btg07

Sub thì Aegisub , Mix nhạc mix giọng thì dùng Adobe Audition , còn 00:39 thì mình chẳng thấy gì cả.
    Mấy cái soft trên diễn đàn mình đều có hết đấy. Cả download cả tut luôn.
  7. ThiênĐặng

mr.btg07 lúc 00:39 nó mix cái giọng nó éo éo đó, chứ mấy lúc khác giọng bình thường của nó đâu phải vậy.
  8. ThiênĐặng

mr.btg07 bạn biết clip này sử dụng chương trình gì không ? mấy cái hiệu ứng ghép troll face, bong bóng lời thoại .v.v..
  9. mr.btg07

Những cái đấy thì cứ ghép vào bt là đc thôi , Những cái đơn giản thế này thì dùng Sony Vegas cũng đc mà After Effect cũng đc.
  10. ThiênĐặng

Àh, còn hiệu ứng tua nhanh mình có thể dùng Sony Vegas được không bạn.
    Còn hiệu ứng quay ngược nữa. Giống như là khi nước tràn ra ngoài ly, cái mình tua ngược lại như là nước chảy ngược vào vậy đó.
    Hì hì, mình hỏi hơi nhiều, mong bạn thông cảm nha. Trước giờ mình chỉ bik dùng win movie maker thôi ^^ mr.btg07
  11. mr.btg07

Tất nhiên là đc .
    ThiênĐặng thích bài viết này
  12. ThiênĐặng

Cảm ơn bạn. Nếu có câu hỏi nào thì mình sẽ hỏi sau nha. Cảm ơn bạn nhiều.
  13. Kimmin

Kimmin Thành viên cấp 1

Mr.bg cho mình fb đi

Ủng hộ diễn đàn