Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc mắc về cách blend màu của 1 bức hình.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Tù Trưởng, 25/3/13.

Lượt xem: 4,857

1. Tù Trưởng Mới đăng kí

anh chị đi chụp ảnh cưới ở một người chụp ảnh cưới có tiếng trong tp :) mình bu bám đi theo . về nhận stock ảnh gốc và ảnh đã blend lay out.

thấy ảnh đã blend màu rất tươi và đẹp. ngồi loay hoay mò mẫm, ko sao blend đc như vậy. toàn bị ám màu :((
    bác nào biết thì giúp mình với :)

Stock gốc : farm9.staticflickr.com/8111/8586735322_27d3f0ff2c_k.jpg

Ảnh đã bờ len:

...
  2. Tù Trưởng

Tù Trưởng Mới đăng kí

các bác để ý cái bóng 2 người có ám xanh da trời, mà em ko sao làm ra đc như vậy :(
  3. Nguyễn Trọng Hiếu

Nguyễn Trọng Hiếu Thành viên cấp 2

Nói chung là mình làm đc ntnày, bác xem tnào ? cá nhân kết cái mình làm hơn, màu của nó đậm và sâu hơn :)

huhungongoTù Trưởng thích bài viết này.
  4. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Cái này bạn hỏi chung chung quá, quan trọng bạn phải lắm vững cơ bản về các bước xử lý ảnh.
    Ảnh xử lý ở trên mình thấy xử lý đơn giản kéo lại bầu trời và cân bằng lại Brightness. Giảm Contrast xuống mức thấp nhất làm cho bức ảnh ko được hài hòa lắm.
    Đây là tấm mình kéo lại. ( Sky nhem nhuốc )?
    jinbewonTù Trưởng thích bài viết này.
  5. nguyễn quang bình

nguyễn quang bình Thành viên cấp 2

thử tí vs stock của bạn :
    Hayatovn, catbui, Tù Trưởng1 người khác thích bài viết này.
  6. Sắc Hoa Tigôn

Sắc Hoa Tigôn Thành viên cấp 2

vọc thử nhé :
    muốn ám xanh như vậy thì bạn chỉ cần chỉnh selective color kênh neutral kéo yellow về bên trái tí là đc thôi mà.
    Tù Trưởng thích bài viết này
  7. Tù Trưởng

Tù Trưởng Mới đăng kí

về cơ bản thì mình vẫn nắm đc đại khái các bước xử lý ảnh

nhưng mình vẫn ko thể loại bỏ hoàn toàn đc màu ám vàng của nắng , làm da trở nên hồng lên

ảnh blend mình đã up lên mình thấy contrast hơi thấp, hình có chút ám xanh trời và chút hồng (hình như thêm chút xíu gray nữa thì phải???)
    nói chung dù ko đc hài hòa lắm nhưng mình vẫn rất thích kiểu màu tươi tắn và pha chút korea style lãng mạng như vậy

P/s: cảm ơn các bác :D để mình về blend lại thử..
  8. Tù Trưởng

Tù Trưởng Mới đăng kí

bác nào có mẹo nào làm hình trở nên tươi và trong, da dẻ hồng hào như vậy thì bày mình với ;)

mình chủ yếu chụp mẫu nên rất thích style màu này
  9. changtraihaiduong

changtraihaiduong Thành viên cấp 2

Mình chụp Nikon D300s cũng bị ám vàng như stock chủ thớt. Hóng cao nhân.
  10. Du.Aka

Du.Aka Thành viên cấp 1

hơi chói bác ơi :)
  11. Tâm An

Tâm An Thành viên cấp 1

12. Shylock

Shylock Thành viên cấp 1

Em đoán là có 1 lớp Solid Color màu xanh lam ợ! Sau đó thêm 1 lớp Brightness/Contrast để nâng sáng nữa! Không biết có đúng không :">
  13. Hayatovn

Hayatovn Mới đăng kí

Thích của bác nhất :3
  14. Keiz Whiski

Keiz Whiski Thành viên cấp 2

nếu dùng file RAW thì chỉnh trong Camera Calibration phần màu xanh biển. sẽ cho ảnh tươi hơn.

còn nếu dùng file JPEG thì xử lý bằng color selective từng màu, tạo mask nhiều phần sẽ cho ra kết quả như ý ^^
  15. kimnamjup

kimnamjup Mới đăng kí

Mình thử góp vui với các bạn tí :P
  16. ReiNguyen

ReiNguyen Mới đăng kí

cho mình góp vui cùng mọi người với :)
  17. pun.soul

pun.soul Thành viên cấp 1

Cái nền xanh xanh ấy trong Lighroom có đấy :3
  18. đăng hiếu

đăng hiếu Thành viên cấp 2

cho mình hỏi hình như bạn ghép trời thì phải,chổ giao nhau lộ quá :3
    InvisibleMan thích bài viết này
  19. Phạm Cẩm Tú

Phạm Cẩm Tú Mới đăng kí

Cá nhân mình không thích cách blend như mẫu lắm. Nếu mình là người chụp, mình sẽ xử lý ảnh thế này:
    Ps: không biết làm trời xanh nên lấy bút tô vào :v
  20. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

cái này là mình kéo Grandient đó, Mình ko có thời gian làm tỉ mỉ. Chủ yếu là kéo cái khung mẫu giống chủ thớt thôi.

Ủng hộ diễn đàn