Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc mắc về cách cắt dán 1 hình anh scan đuôi JPG trong Coreldraw

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi hunginfo1990, 26/2/14.

Lượt xem: 10,057

1. hunginfo1990 Mới đăng kí

Chào cả nhà, mình mới tập tành tí về phần mềm corel không biết có bạn nào thông thạo chỉ cho mình cách cắt dán 1 hình ảnh ở file JPG trong corel không.
    Cảm ơn các bạn

...
  2. traigia

traigia Thành viên cấp 2

Muốn cắt: Chọn ảnh cần cắt, chọn dao cắt => Cắt. Muốn dán: Chọn ảnh cần dán, chọn miếng dán=>dán. Không biết cụ thể thím muốn thế nào?!
  3. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Cắt dán thế nào? Cắt bỏ thôi chứ dán vô là sao?
  4. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Impor vào hoặc túm hình ném vào oke
  5. Trần Hòa Lợi

Trần Hòa Lợi Thành viên cấp 1

uhm, bạn hỏi chung chung quá khó trả lời
  6. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

B1:Import tấm hình vào corel xong
    B2: Click chọn tấm hình
    B3: Click chuột phải chọn Edit Bitmap ( cái đầu tiên lun đó)
    B4: Hiện ra cái khung Corel photopaint. Cái này dùng cũng tương tự photoshop, mò 1 tý là ra. Bi giờ muốn cắt, tẩy xóa, chỉnh màu làm j làm đi (chọn mấy cái crop, eraser ở thanh bar bên trái)
    B5: Làm xong nhìn lên trên, phía dưới chữ help có chữ Finish Editing, bấm vào nó. Vậy là cái ảnh bạn chỉnh sửa, cắt ghép j đó xong hiện lên file corel ban đầu
    B7: Bạn muốn làm j làm tiếp đi
    B8: Nếu tui trả lời đúng ý bạn Làm xong nhớ quay lại diễn đàn cho tui cái like
    B9: Nếu tui chưa rả lời đúng ý bạn hoặc có j thắc mắc cũng vào diễn đàn cho 1 cái like an ủi rồi hỏi tiếp
    lxh1290 thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn