Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thắc mắc về công cụ Zoom trong PTS CS5]

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi dieu1991, 6/3/13.

Lượt xem: 7,662

1. dieu1991 Thành viên cấp 1

Mình có một vấn đề thế này: mình dùng PTS CS5 và trước đây mình muốn phóng to một phần của hình ảnh thì chỉ cần chọn Zoom sau đó giữ chuột và kéo theo đường chéo thì hình sẽ tự động phóng to tùy theo độ kéo chuột của mình. Nhưng được một thời gian không hiểu sao chức năng đó không có tác dụng nữa mà bây giờ phải quét vùng chọn (hình chữ nhật ) thì nó mới phóng to lên được. Mình đã gỡ ra và cài lại nhưng vẫn không thay đổi tình hình. Mình cảm thấy rất bất tiện và khó chịu. Mong các bác ai biết chỉ giáo dùm để đưa em nó về hiện trạng ban đầu với, mình xin cám ơn !

Đây là các hình ảnh mình mô tả :(

...
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  2. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Xem thử có tick vào chỗ Scrubby zoom ở trên chưa
  3. Sát Thủ VietDesigner

Sát Thủ VietDesigner Thành viên cấp 2

Tớ zoom bằng cách đè Alt và dùng con lăn để zoom.
    Cũng rất là tiện lợi :)
    Hoài Trangdieu1991 thích bài viết này.
  4. Quangdung0609

Quangdung0609 Thành viên cấp 3

Mình toàn zoom = tỷ lệ % ở góc màn hình :))
  5. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Mình zoom bằng Ctrl cộng với các phím + -
    Ngựa Hoang Gemini thích bài viết này
  6. tut4ever

tut4ever Banned

H kéo vùng cần zoom đến trung tâm của màn hình
    Z và click để zoom, alt để thu nhỏ :D

Lỗi của sốp thì phải. Mình sử dụng win8 nếu chạy run as admin thì bị cái này, ko chạy run ass asmin thì ko có vấn đề gì nhưng lại bị kick ra desktop
  7. Long Khánh

Long Khánh Thành viên cấp 2

Mình xài Cs6 thì khi chọn công cụ Zoom, nếu bỏ check ở mục Scubby Zoom thì sẽ bị tình trạng như bạn. Còn như trong hình của bạn post trong bài, thì mình thấy mục đó bị ẩn luôn rồi (Disable) hay sao ấy.
    dieu1991 thích bài viết này
  8. Long Khánh

Long Khánh Thành viên cấp 2

Hoặc là cách đơn giản hơn để trị thì bạn vào Vào Edit/ Preferences/General (Ctrl + K), check vào Zoom with Scroll Whell cho tiện sử dụng.
  9. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

#1: Mình cũng bị tình trạng như bạn trong trường hợp khi RAM thấp! Chạy nhiều chương trình ngốn RAM quá!
  10. dieu1991

dieu1991 Thành viên cấp 1

2 cái này mình chưa biết, thôi không ai biết sửa thế nào dùng tạm cách của 2 bác cũng tiện rồi. Thanks cả nhà, mình mới tự học PTS nên chưa biết nhiều về công cụ lắm.
    Có ai hay vọc sĩ cho mình làm quen với
    https://www.facebook.com/Mr.le91
  11. Sát Thủ VietDesigner

Sát Thủ VietDesigner Thành viên cấp 2

12. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Muốn sửa thì vào đây Enable OpenGL Drawing lên
  13. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Sao ko ấn Ctrl + cho nó dễ :3 :3
  14. KhoaiT0

KhoaiT0 Thành viên cấp 2

mình dùng Ctrl + Spacebar vào kéo chuột để zoom, bạn thử xem
  15. Xperia_Gaga

Xperia_Gaga Thành viên cấp 2

bấm giữ Alt rồi lăn wheel cũng được mà chủ thớt, còn dùng laptop thì ctrl + hoặc - cho dễ :v
  16. dieu1991

dieu1991 Thành viên cấp 1

Đây rồi, nguyên nhân chính là đây. Em mở như bác nhưng của em phần Enable không kích hoạt được. Sau một hồi hí hoáy với phần cứng, em mở card đồ họa ra sau đó thay keo tản nhiệt, lau chùi .v.v. mọi thứ đã được khắc phục, từ nay biết roài. Hehe, cám ơn cả nhà nhiều, Ai mà dính như mình thì kiểm tra lại card đồ họa là xong :D
    Lưu Tuấn Vũ thích bài viết này
  17. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

đủ 20 bài chưa nhể:D
  18. Phạm Văn Tuyền

Phạm Văn Tuyền Thành viên cấp 2

mình thấy Ctrl + và Ctrl - là dễ nhất rùi

Ủng hộ diễn đàn