Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

{Thắc mắc} Về dựng hình nội thất trong 3Ds Max

Chủ đề thuộc danh mục '3Ds Max' được đăng bởi xuantho, 26/1/15.

Lượt xem: 5,144

1. xuantho Mới đăng kí

Xin chào các bạn,
    Trước tiên cho mình nói là mình ko biết gì về thiết kế nội thất hay 3dmax gì hết.
    Mình đag muốn tìm hiểu thêm trước khi quyết định học về thiết kế.
    Vấn đề của mình là:
    Công ty mình làm chuyên về sx giường và sofa. Mỗi lần làm catalog hay hình ảnh quảng cáo nào (xem hình đính kèm)
    bên công ty về thiết kế đến chụp sản phẩm của bên mình thôi.
    Vậy cho mình hỏi họ dùng phần mềm nào để có được hình ảnh như vậy ??? Không phải 1-2 sản phẩm mà là hàng trăm mẫu sản phẩm nhé các bạn.

Nếu không đúng topic ad vui lòng thông báo mình nhé.
    Thanks all1

...
  2. changjinew

changjinew Thành viên cấp 2

Chắc ghép pts hoặc vẽ lại bằng 3ds r render á bác. E nghĩ là vẽ lại bằng 3ds
    xuantho thích bài viết này
  3. TÔN THẤT HIẾU KHOA

TÔN THẤT HIẾU KHOA Mới đăng kí

phần mềm nào chuyên làm 3D thì đều làm được như trên cả bạn :D
    đều mình nghĩ là 3Ds :D
  4. xuantho

xuantho Mới đăng kí

Mình xem phần detail của ảnh họ gửi cho mình thì thấy chụp bằng camera là sao nhỉ?
    Nếu render thì có xuất ra được ảnh với thông số như vậy ko? và có thể xuất file dưới định dạng jpg hoặc TIFF ko các bác ?
  5. MusiHieu

MusiHieu Thành viên cấp 1

xuất ra được hết nhé. hầu như mọi loại định dạng ảnh ( trừ HDR :) ). còn thông số Pixel thì khá cao tùy mình chỉnh
    PS: Pixel càng cao thì thời gian Render càng lâu.
  6. xuantho

xuantho Mới đăng kí

Cho mình hỏi thêm là mình dùng laptop Asus chip i7-4710HQ, RAM 16GB, card graphic 850M 2GB thì có dùng để render được ko bạn ?
    Với cấu hình máy như vậy thì cài bản 3dmax nào thì ổn ?
    Cám ơn nhiều
  7. MusiHieu

MusiHieu Thành viên cấp 1

với công việc của bạn thì máy laptop chạy ok. bạn nên cài 3D max 2009 nhé. bản này có giao diện đơn giản và ổn định.
  8. Arte Nguyen

Arte Nguyen Thành viên cấp 1

giờ ai xài 2009 nữa ông, cài 2014 vray 3.0 đi , đúng là 2009 là ổn định nhất nhưng mà cũ rồi , người ta toàn xài 2012 trở lên thỳ đem file qua máy bạn mở không có được đâu. down load file người ta chia sẽ để mình học hỏi thỳ cũng k có mở được đâu. bất tiện lắm .
    máy cái ảnh trên thỳ 3dmax vẽ được hết. nhưng bạn mới học thỳ chưa vẽ được đâu. chủ yếu lúc đâu là lụm file thư viện về học set up lightning , set up render, model mấy cái cơ bản ,rồi từ từ có kinh nghiệm rồi mới nhìn hình chụp mà model theo giống vậy được
  9. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Mấy cái này xài 3ds max + vray là chuẩn.
    nếu làm bên công ty bán sp nội thất mà cần làm catalogue bạn nên xài thêmMotivaCOLIMO, cái này chịu khó render 1 lần về thì sau chỉ việc đổi vật liêu hoặc màu sắc (của sofa chẳng hạn) thì hình ảnh sẽ đổi theo rất nhanh.
    Mà vẽ sản phẩm 3d như hình trên mới học chắc ko làm nổi đâu.:P

Ủng hộ diễn đàn