Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc mắc về tua nhanh trong clip

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi blackjack992, 22/6/14.

Lượt xem: 2,251

1. blackjack992 Mới đăng kí

Tua nhanh thường được sử dụng rất nhiều trong các clip sự kiện. Như trong clip này :

Ở giây thứ 30 trở đi, clip tua nhanh dòng người nhưng mình thắc mắc làm sao để máy qua nó đưa từ từ , từ trái qua phải giống như vậy. Mong mọi người giúp đỡ!

...
  2. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Đây gọi là timelapse bạn ạ.
    Về kĩ thuật để tạo ra thì khi quay thực tế, người quay có một bộ đường ray, máy sẽ di chuyển sau một khoảng thời gian trên đường ray đấy. Khi ghép tất cả lại ra video như trên.
    Còn mình thi nghĩ có thể làm giả cầy bằng cách quay một cảnh toàn rộng, sau đó crop bớt, di một phần màn hình.
    blackjack992 thích bài viết này
  3. blackjack992

blackjack992 Mới đăng kí

Vẫn chưa thuyết phục lắm.. Giống clip này

thì kỹ thuật time - lapse vẫn dùng với máy đưa lên rồi đưa xuống được?? từ giây 50 trở đi
  4. mono

mono Thành viên cấp 2

Mình nghĩ như thế này cũng là kĩ thuật time lapse nhưng khi chụp bạn có kích thước ảnh to hơn khung mv như 1920 1080 ỏ 1280 720 nên khi bạn bỏ vào chương trình dựng thì ảnh bạn dư 1 khúc to nên bạn phải crop nhỏ lại đúng khung hình. Thì khi đó bạn sacle to 120% hoặc hơn với khung hình clip . Sau đó dựng cho nó tua nhanh. Còn bước cuối là bạn cho ảnh của bạn chuyển động từ trái qua phải or trên xuống
  5. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Không thấy thuyết phục thì bạn có thể search video cách làm.
    Mình giải thích qua cũng chỉ được vậy thôi
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn