Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc mắt từ ngữ web

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi nucuoinho, 11/9/15.

Lượt xem: 1,753

1. nucuoinho Thành viên cấp 2

Hi AE cho hỏi cái tí nha
    nghĩa của từ "web layout" là gì chưa hiểu lắm
    web layout nghĩa là thiết kế một trang web trên photoshop cho ra sản phẩm là hình ảnh
    hay là thiết kế một trang web và chuyển qua Html css luôn.
    ai giải thích cho thông suốt cái, não bộ đang nghi vấn cái này ak

...
  2. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

web layout. Trước tiên bạn tách biệt ra. Layout là: bố cục, dàn trang.
    và đương nhiên web layout là bố cục, sắp xếp, dàn trang cho 1 trang web. ngắn gọn lại là nó mới là file thiết kế của bạn, là file để người ta nhìn coi đã ok chưa và lúc này thì chưa liên quan đến cắt html hay css gì hết. khi nào ok rồi mới tiếp tục.
  3. nucuoinho

nucuoinho Thành viên cấp 2

nghĩa là nó chỉ dừng lại ở mức file PSD design thui phải không bạn
  4. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Chính xác, nó chỉ mới là file PSD được sản xuất ra từ Photoshop.
    (Chỉ là giao diện)
    Trước một thơi thiết kế Layout web giờ thì chỉ còn là dĩ vãng, hehe.
  5. nucuoinho

nucuoinho Thành viên cấp 2

thế giờ bạn làm ji ở đâu, đã có nữa kia chưa, bao nhiu thiên thần rùi hi
  6. jindo872606

jindo872606 Thành viên cấp 1

Nói đơn giản nó chỉ là bản nháp, giống như bản thiết kế nhà, chỉ là bản vẽ về bố cục, hình ảnh, màu sắc...
  7. layz_vip

layz_vip Thành viên cấp 2

#6 : bác nói bản nháp là k chuẩn lắm đâu bác nhé ! Nói thế bác thợt lại hiểu nhầm thì chết. Giải thích như bạn #2 là được rồi.
    À tiện thể chắc bác thớt đang đưa mình vào con đường này. Chúc bác may mắn ! và search blog dikhach để có nhiều , thật nhiều kinh nghiệp chiều khách. :D
    Thân !
    K.Trang thích bài viết này
  8. jindo872606

jindo872606 Thành viên cấp 1

Bản nháp cũng đúng chứ sao k bạn, vì nó chỉ là thiết kế thô, cần hoàn thiện sau đó mới code đưa lên
  9. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

@#8, Bạn nói cũng có 1 phần đúng. Cũng giống như hoạ sỹ 1 bức hình hoàn thiền thì trước đó cũng đã được phác thảo. về web thì khi đã lên được ý tưởng cho khách thì gần như bản Layout cũng phải hoàn thiện gần như 100% để khách không còn có thêm ý kiến gì nữa, như vậy đã thành công 1 phần để qua bước tiếp theo.
    layz_vip thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn