Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thăm dò]Bạn quan tâm đến kĩ thuật làm video đến mức nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi SilverRow1988, 6/7/12.

?

Bạn quan tâm đến kĩ thuật làm video/animation đến mức nào?

1. Đang làm và đã có kinh nghiệm trong lĩnh vực này

4.3%
  2. Đang học, cảm thấy yêu thích

60.9%
  3. Chưa hề làm nhưng rất thích một số các video clip và muốn tìm hiểu cách làm nó

30.4%
  4. Không quan tâm lắm nhưng cũng thích xem các video clip hiệu ứng sinh động

4.3%

Lượt xem: 3,219

1. SilverRow1988 Cựu quản trị

Như tiêu đề nhé, mình thật ra đang học và mới tiếp xúc ở mức cơ bản với các phần mềm làm video như Premier hay after effect thôi nhưng nhìn mấy đoạn intro các pro làm nhìn rất thích và muốn đào sâu cái này.
    Mình biết các thành viên đến với diễn đàn chủ yếu quan tâm đến digital art và kĩ thuật pts là chủ yếu nhưng thật sự mình thấy lĩnh vực làm video/ animation này cũng rất hay. Bác nào máy khá một chút thì có thể làm các đoạn intro như của vietdesigner:

... còn máy hơi yếu thì làm 1 clip nhạc đơn giản tặng bạn gái cũng hay đúng ko?

...
    shinichi_wowowkts cotin thích bài viết này.
  2. shinichi_wowow

shinichi_wowow Thành viên cấp 1

bạn làm cái intro bằng soft gì vậy aae ak
  3. kts cotin

kts cotin Thành viên cấp 1

Bác chủ chia sẽ thông tin để ae học hỏi với !!! Mình muốn học cái này thì làm sao?
  4. nhimdarin

nhimdarin Thành viên cấp 1

http://www.videocopilot.net/tutorials/
    -> bạn nào quan tâm đến lĩnh vực này thì vào đây nhé, trang này có khá nhìu tuts hay kèm video hướng dẫn luôn (chuyên phần mềm After Effects nhé) :)
    SilverRow1988 thích bài viết này
  5. Thủy đanh đá

Thủy đanh đá Cựu quản trị

intro kia là edit lại :))
    mình cũng đang mày mò về after effect . hơi khó chút nhưng mà nói chung là rất hay
    chủ thớt có thể làm vài tut chia sẻ kinh nghiệm về AE chứ nhỉ?
    p\s: cái video 2 đẹp nhờ cái hiệu ứng làm kara = aegisub thôi , dùng đi tỏ tình thì hợp phải biết rồi :">
  6. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

Có lần mình tải project về làm cái intro với cũng dùng Aegisub để add sub vào cái clip nhạc đem tặng con bẹn, nó phán 1 câu "ông làm đc mỗi thế lày thôi ah".
    Chán luốn :((
    SilverRow1988 thích bài viết này
  7. Thủy đanh đá

bác có cho hiệu ứng vào sub không? hay lại để mỗi cái font chữ mặc định :D
  8. mr_minh_269

cũng hàng họ hoành tráng lắm, đem tặng sinh nhật mà (hết tiền mua quà đành giở trò >:) ), ai dè :-<
  9. Thủy đanh đá

thử đưa cái video tớ xem nào. >:)
    quan trọng là thành ý thôi, bạn cậu là pro về cái phần này àh, mà chê ghê vậy
  10. mr_minh_269

Lần ý burn đĩa tặng nó, nó chê xong ức chế xoá ** nó luôn >"<
    Mà mình tiếc cái công mình làm ý, lâu ơi là lâu, mất gần 3 ngày liền :-<
  11. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Bác ko hỏi lại "Bộ có nhiều người làm thế này cho bà lắm ah?"
    Ko tôn trọng thành ý thì cho de thôi ;)).
  12. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Tiếc là máy cùi chưa xài được với cả không có thời gian để vọc, chỉ dùng tạm mấy phần mềm edit video như Camtasia để chỉnh sửa lại mấy cái video tutorial thôi :D
  13. kts cotin

kts cotin Thành viên cấp 1

Hì !!! Vậy thì Ad ráng gom góp quất 1 cái máy hoành tráng cho bằng anh bằng chị đi nhé!
  14. IceF

IceF Thành viên cấp 4

làm video cần trung thành với 1 soft cố định và nguồn tài nguyên chọn lọc,vì tài nguyên của nó quá nhiều và nặng,để sử lý tốt 1 video clips cần 1 kiến thức tổng quát khá lớn và máy móc tạm ổn...mình thì ko có khả năng rùi.
    1 person likes this.
  15. TuThanh

TuThanh Thành viên cấp 1

Thích ảnh ở video 2 :">
  16. HTHHello

HTHHello Thành viên cấp 1

Đang mò từ từ! Khó quá ~X(

Ủng hộ diễn đàn