Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tham khảo các hosting tốt

Chủ đề thuộc danh mục 'Hosting - VPS - Server - Domain' được đăng bởi hopthucuaduc, 9/12/14.

Lượt xem: 4,377

1. hopthucuaduc Thành viên cấp 2

Mình có nhu cầu làm một website quảng bá sản phẩm, làm bằng wordpress. Nhưng chưa biết nên chọn hosting nào cho tốt và uy tín.
    Hiện tại chỉ cần website hoạt động ổn định là ok. Vì nó không phải trang mạng xã hội nên mình không cần lượng truy cập nhiều, mà chủ yếu để những khách hàng của mình ghé vào xem và tham khảo.
    Các bạn cho xin ý kiến nhé!

...
  2. Mr.NgocVu

Mr.NgocVu Banned

Giá các gói Hosting ở các đơn vị cung cấp giờ chênh lệch nhau không nhiều lắm. Các gói cá nhân dao động từ 30K-40K/tháng . các gói vừa cho doanh nghiệp nhỏ, bán hàng online thì khoảng 50K-100K/ tháng. Còn về chất lượng phục vụ thì cũng khó nói. Cái này sẽ do đánh giá của chính bản thân khách hàng sử dụng. Có khách hàng vừa lòng về điều này có khách hàng không vừa lòng về điều kia.

Mình bên MaiHoàngOnline.Com . Cũng là đơn vị cung cấp Hosting, bạn có thể tham khảo qua bên mình. Hỗ trợ nhiệt tình 24/7 luôn. Ngoài ra bạn thuê bất cứ gói hosting nào bên mình bạn sẽ đc tặng 30.000 vitsit website chạy trên hosting đó.
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Dùng hosting nước ngoài giá tốt và ổn định, luôn có những coupon giảm giá rất sốc! Mình vote cho Stablehost về khoản ổn định và giá ok :) Cách đây 1 năm có săn đc 1 gói, chỉ có tầm 10 hay 20$ gì đấy mà mua đc gói host tới 3 năm, đến giờ vẫn còn xài đây!
  4. Phạm Lê Tuấn

Phạm Lê Tuấn Mới đăng kí

Wordpress thì có Thachpham trùm rồi, thấy anh ấy review A2Hosting khá ngon. Lên VPS thì có thể chọn DigitalOcean hoặc OVH.
  5. hopthucuaduc

hopthucuaduc Thành viên cấp 2

Uhm mình cũng hay xem bài của bạn thạch phạm, cũng đang tính mua host nước ngoài nên hỏi ý kiến mọi người.
  6. Bố Em Đầy Tiền

Bố Em Đầy Tiền Mới đăng kí

bạn nên chọn VPS ý, giá cũng rẻ mà
  7. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

VPS thì DigitalOcean đi bạn
  8. vuvps

vuvps Mới đăng kí

Hosting tốt cho Wordpress thì mình thường xếp theo các thứ tự sau đây, đầu tiên là Bluehost, sau đó Dreamhost, sau đó a2hosting, sau đó là Gator, và nhiều hosting provider khác. iPage cũng là lựa chọn hay.
  9. pacisoft

pacisoft Thành viên cấp 1

Làm luon trong nước cho nhanh, đắt xắt ra miếng
  10. vuvps

vuvps Mới đăng kí

Hàng trong nước chưa chắc là đăt xắt ra miếng, nhiều khi đắt nhưng xắt không ra miếng nào được.
  11. pacisoft

Sao ko bạn, trong nước nhanh, nhẹ, ổn định (chứ mấy bạn làm TMDT, làm site lớn thuê host/ server nước ngoài thì sao đáp ứng được)
    Còn theo mình thì host nước ngoài full hơn nhưng k thể xài được nhiều vì load chậm.
  12. vuvps

vuvps Mới đăng kí

Không biết bạn đang sống ở thời đại nào rồi mà còn có quan niệm hosting nước ngoài load chậm hơn trong nước. Trừ những trường hợp như đứt cáp quang như vừa rồi, quan niệm hosting nước ngoài chậm hơn đã dần không chính xác. Cái quan trọng là khả năng performance tuning hệ thống, optimize đường truyền, bandwidth. Giả sử đường truyền trong nước nhanh hơn 300ms nhưng bù lại hosting/VPS xử lý được nhiều request/s hơn thì hai cái đó bù qua bù lại cũng như nhau thôi.
  13. pacisoft

Mình thấy các đơn vị lớn có bao giờ thuê host nước ngoài đâu bạn?
    Để đảm bảo tốc độ thì hầu hết đều dùng trong nước, Muốn xài ngon, ổn định, thanh toán dễ thì cứ trong nước. Bạn có ai đảm bảo ở ngoài VN sẽ bảo hiểm hộ bạn srrv ko?
  14. vuvps

vuvps Mới đăng kí

Bạn nhầm rồi nhé, các đơn vị, doanh nghiệp lớn ở VN thuê cơ sở hạ tầng của nước ngoài nhiều lắm, đặt biệt là trong mảng Big Data thì các đối tác thường được các doanh nghiệp VN lựa chọn là Amazon, OVH. Bởi vì năng lực của các đơn vị VN không đủ khả năng triển khai true cloud computing được. Còn chính sách bảo hiểm thì dĩ nhiên ở đâu cũng có, Amazon có chính sách bảo hiềm và hoàn tiền rất cụ thể. Tốc độ thì như mình nói rồi, quan trọng là khả năng của chúng ta, có thể bù trừ với nhau được. Còn việc thanh toán thì giờ mình thấy dễ hơn nữa, một thẻ Visa premium có thể thanh toán 1.000.000 USD trong vòng 1 ngày bình thường, :D
  15. pacisoft

À, vụ Cloud computing thì ok, ý mình là các site TMDT trong nước hay báo chí ấy, còn các cty công nghệ áp dụng mới như cloud thì chắc thuê ngoài rồi.
    VN có extra cloud nhưng k lên nổi, gần đây có Long Van.
    Nhưng Azure của Microsoft đang phát triển tốt và sẽ thịnh hành hay thế các host thông thường.
    Tất cả lên mây chỉ với 1 cú nhấp chuột
  16. vuvps

vuvps Mới đăng kí

Nói chung thì hạ tầng ở VN hay nước ngoài đều có những ưu nhược điểm riêng, cái quan trọng là doanh nghiệp phải tự nhận ra được ưu nhược điểm của mình mà đầu tư cho đúng mức, nếu doanh nghiệp có tiền, có năng lực, có nhân lực thì tự đầu tư cũng được, khỏi thuê, như bên FPT, Vinagame, VCCorp đều tự đầu tư. Còn nếu doanh nghiệp có nhân lực nhưng thiếu năng lực thì dùng hạ tầng trong nước, còn nếu đủ nhân lực vs năng lực mà thiếu tiền thì sử dụng hạ tầng ở nước ngoài, so với mặt bằng chung thì rẻ hơn VN, ví dụ như DigitalOcean cũng là cheap cloud services, Vultr, RunAbove. Ở VN làm thương mại điện tử thì đúng là mọi người thường chọn trong nước hơn, nhưng dù sao chọn nước ngoài cũng được thôi chứ không có hạn chế lớn như xưa nữa. Vấn đề vẫn là ... tùy doanh nghiệp. Thảo luận với bạn rất vui, mình chuẩn bị đủ 20 bài rồi. :D
    pacisoft thích bài viết này
  17. pacisoft

Nhơ chú ý Azure. Mình thích nó. Và sắp tơi sẽ đổ bộ như bão đấy.
    Mình được 23. Nhanh hơn bạn 1 chút
  18. vuvps

vuvps Mới đăng kí

Mình vẫn thích thú với AWS hơn là Azure, dù hiện nay Azure đang phát triển mạnh và đang cố gắng cạnh trang trực tiếp với AWS trong phân khúc enterprise, và mình hoàn toàn không hứng thú với Google cloud.
  19. Bui Trung Tan

Bui Trung Tan Thành viên cấp 1

Chào bạn @hopthucuaduc, mình là senior PHP developer/leader, mình có vài góp ý để bạn có thể cân nhắc như sau.
    Theo kinh nghiệm của mình, bạn chỉ nên mua gói dùng 1 năm để trải nghiệmnhững yếu tố quan trọng & cần xem xét đối với một shared hosting như:
    1. Tốc độ xử lý của server: rất quan trọng, ít xảy ra. Giải thích: nhiều server vì phải xử lý quá nhiều website mà CPU bị quá tải, xử lý chậm. Lời khuyên: Bạn cần hỏi nhà cung cấp xem "tôi có thể tự theo dõi CPU Usage của máy chủ chạy hosting của tôi được không và làm thế nào" hay "có cách nào chứng minh cho tôi thấy là CPU & RAM của máy chủ chạy website của tôi không bị quá tải". Đây chính là câu hỏi làm chột dạ các nhà cung cấp shared hosting vì ai cũng muốn chạy nhiều website trên một server. => vote Mắt Bão, fpt, hosting nước ngoài vì hạ tầng tốt.
    2. Nơi đặt máy chủ: rất quan trọng, ít khi xảy ra. Nhiều hosting của công ty nước ngoài có server đặt tại nước ngoài => truy cập từ việt nam sẽ bị chậm đôi chút, nhất là khi đứt cáp thì thôi rồi. Vì thế bạn có thể hỏi "server chạy website của tôi đặt ở đâu, VN hay nước nào". Nếu đặt tại VN thì quá ok, bao đứt cáp :)) => vote các công ty hosting Việt Nam: Mắt bão, fpt
    3. Cpanel để quản lý, cấu hình,... hosting: quan trọng trung bình, đôi khi cần dùng. Bạn chỉ cần vào đó cấu hình 1 lần để chạy website, hoặc thỉnh thoảng (1 tuần 1 lần) vào backup mọi data. => mình chưa tham khảo nhiều nhưng thấy hostinger có giao diện tiếng Việt dễ dùng.
    4. Giá cả: rẻ, đủ xài, linh động. Vote hostinger gói free để bạn trải nghiệm, nếu thấy web vào chậm, hay bị die => chuyển qua gói premium hoặc gói silver của mắt bão. Bạn có thể tham khảo thêm giá của các công ty nc ngoài.
    5. Hỗ trợ kỹ thuật: là yếu tố quan trọng, thường cần. Ưu tiên hỗ trợ nhanh chóng, nói tiếng Việt :D => vote mắt bão vì hỗ trợ tốt, trực tiếp qua điện thoại.
    => Tóm lại, mình gợi ý dùng thừ gói free của hostinger 1 thời gian. Nếu ko đáp ứng dc nhu cầu của bạn thì qua gói silver của mắt bão.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn