Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tham khảo] Lưu trữ hình ảnh cho ngành đồ hoạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi nhungtr_la, 27/7/15.

Lượt xem: 1,782

1. nhungtr_la Mới đăng kí

Mình cần ổ cứng phục vụ thiết kế đồ họa. Để mua được ổ cứng vừa hợp lý tiền bạc vừa phục vụ tốt công việc nên nghiên cứu kỹ lắm, và mình đọc được HDD Red phù hợp cho ngành đồ hoạ nhưng lại không có thông tin cụ thể, mọi người có ai thông tin chi tiết về HDD Red không tư vấn cho mình với. Cám ơn mọi người :D

...
  2. ha_ngoc

ha_ngoc Banned

dòng ổ cứng WD Red có tốc độ cao,bền khả năng hoạt động 24/7, chịu nhiệt độ, chịu rung,dung lượng thấp nhất là 1TB.
    nhungtr_la thích bài viết này
  3. quocdinh96

quocdinh96 Mới đăng kí

WD RED là dùng cho đồ họa là đúng rồi, minh dg xai ổ Green định đổi qua Red luôn
  4. nhungtr_la

nhungtr_la Mới đăng kí

ổ RED chạy có êm không ha_ngoc thường mấy ổ cứng khi chạy hết công suất hay có tiếng kêu rất khó chịu làm ảnh hưởng xung quanh lắm như cái ổ cũ của mình, khi làm việc nhiều nó sẽ phát ra tiếng kêu rất lớn làm mình rất là mất tập trung.
  5. ha_ngoc

ha_ngoc Banned

quocdinh96 thích bài viết này
  6. ha_ngoc

ha_ngoc Banned

nhungtr_la: còn phải tùy vào tiếng nó như thế nào nữa bạn, nêu kêu lớn nhưng tiếng chạy vù vù thì vẫn tốt nha.
  7. nhungtr_la

nhungtr_la Mới đăng kí

hông, của mình nó không kêu vù vù như tiếng quạt mà kêu giống như nó bị kẹt gì đó bạn mà tiếng hơi lớn nên cũng không muốn dùng, định đổi qua WD mà thấy giá hơi cao :(
  8. byn810

byn810 Banned

giá cao cũng phải, WD nói chung xài được, có tên tuôi nên mắc, rồi còn bảo hành này nọ. Em xài con WD ultra passport cũng lâu mà chưa thấy bị gì, có bị trầy tại hay đem đi nhiêu :))
  9. tuantu002

tuantu002 Thành viên cấp 1

mới tậu 1 con của WD để quay phim đây, nói chung mới xài nên ok nha, còn về lâu về dài thì cũng chưa biết :))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn