Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Thảo Luận & Nhận Xét ] Bao bì sản phẩm ( Hộp Thuốc )

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Chất PC, 29/5/14.

Lượt xem: 3,604

1. Chất PC Thành viên cấp 2

Mình mới làm Demo 1 mẫu bao bì sản phẩm cho một Công ty Dược. Mọi người nhận xét giúp mình với?
    P/s: Vì chưa học được 3D nên mình chưa biết cách show sản phẩm trên phương diện 3D để có cái nhìn thực tế hơn. Mọi người thông cảm
    *File PNG nền Transparent mà up nên Imgur nó xoáy thành nền đen trông thấy gớm quá hà

Image:

...
  2. traigia

traigia Thành viên cấp 2

Nếu để như vậy mặt trên sẽ bị ngược, còn thông thường mặt chính của hộp thuốc sẽ để mặt bên, ko ai để trên như vậy.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. hiepdesign

hiepdesign Thành viên cấp 1

Hộp này có tỉ lệ chiều cao dày vậy thì nên để mặt chính là 2 mặt bên lớn, 2 mặt bên nhỏ để thông tin, còn lại mặt trên là lắp thì tùy. Để như hiện tại với mặt trên là mặt chính thì lúc đóng thành hộp ngang phè phè luôn.
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- 5 mặt?
  5. Trần Hòa Lợi

Trần Hòa Lợi Thành viên cấp 1

Chắc 2 cái nhỏ ráp lại chứ sao lại 5 mặt được
  6. hiepdesign

Theo tk của thớt hiện tại thì 5 mặt được, với mặt thứ 6 là mặt đáy và để trắng.
  7. TiTa Funny Love

TiTa Funny Love Mới đăng kí

theo mình thì nên giảm số lượng màu sử dụng, giảm size chữ hoặc chọn luôn font khác, màu hiệu thuốc chính cũng nên đổi.
  8. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Hồng Sơn thích bài viết này
  9. hiepdesign

Chủ thớt tư vấn lại khách đi nhé, nếu mà làm như hiện tại thì cái nắp hộp sẽ là thảm họa đấy.
    Chất PC thích bài viết này
  10. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Cảm ơn bạn đã quan tâm. Mình sẽ chú ý và xem xét lại.
    Nó dạng như này đây m.n
  11. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

TiTa Funny Love Ý của bạn là thay đổi toàn bộ màu, hay thay đổi bộ phận nào, bạn có thể nói thêm không? Cảm ơn
  12. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Không bàn về chi tiết bố cục từng mặt nhé.
    Mặt đáy thớt khỏi design gì hết quăng cái date với code giá vào thôi.
    Hướng dẫn sử dụng, công dụng liều dùn thớt nên để hai mặt hông.
    Mặt trên để cái logo với tên nhãn thuốc hoặc để i như mặt trước thôi.
    Thú thật nhìn vào chẳng biết được mặt nào trên dưới trái phải, kết cấu hộp ra sao cả.

Chỉnh sửa lần cuối: 29/5/14
  13. vuachom94

vuachom94 Mới đăng kí

bạn ơi có file ai ko cho mình xin với
  14. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

vuachom94 Có nhé! Mail của bạn là gì?

Ủng hộ diễn đàn