Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thảo luận về làm tut lên màu hồng phấn cho da theo ý muốn, không dùng actions có sẵn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi vubavien, 18/9/13.

Lượt xem: 3,321

1. vubavien Mới đăng kí

Em thấy có khá nhiều actions chạy màu hồng phấn cho da, thế nhưng cho đến nay thì chưa có 1 tut hướng dẫn nào về việc lên màu hồng phấn cho da. Hôm nay em mạo muội xin được post bài đề xuất của m ra đây. bác nào trong forum m pro có thể làm một bài tut video hướng dẫn lên màu hồng phấn cho da, cho anh em trong forum và cho bọn gà mờ như em được mở rộng tầm nhìn và có thể thực hiện tinh chỉnh màu hồng phấn cho da theo ý muốn của m được không ạ. Xin cảm ơn

...
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Nếu bạn đã biết sơ sơ về pts thì đơn giải nhất là cứ tạo 1 layer mới nằm trên ảnh, chọn brush màu hồng hồng, bôi lên toàn bộ vùng da, chọn blending mode là screen, overlay, hoặc tự chọn cho phù hợp + giảm opacity xuống dưới 15%
    -> done.
    vubavien thích bài viết này
  3. vubavien

vubavien Mới đăng kí

Cái này em nhớ là đã từng đọc về việc sử dụng mode để lên màu cho da, nhưng e thấy nó ko được đẹp như khi m chạy actions ở các sutudio mà họ share, khi em chạy actions e thấy da nó hồng đều rất là đẹp.
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Còn tùy khả năng của bạn, nếu đã ý thức từ lúc stock chưa làm gì, da mẫu đa ko đẹp thì nên làm trắng hồng da = cách trên rồi sau đó blend ảnh sẽ tạo hiệu ứng màu da đẹp hơn..
    Chưa kể làm mịn da = neat image... blah lah lap
    vubavien thích bài viết này
  5. vubavien

vubavien Mới đăng kí

Có cách nào để m xem các lệnh trong actions ko các bác nhỉ
  6. luongplaza

luongplaza Thành viên cấp 1

bác thớt có thể share em action màu da đc k ạ :'(
    nếu đc em cám ơn bác ạ luongplaza@gmail.com

Ủng hộ diễn đàn