Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thao tác lệnh trong Lumion 3d

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi Pham Ngoc Ut, 20/2/14.

Lượt xem: 19,362

1. Pham Ngoc Ut Thành viên cấp 1

Lumion rất tuyệt, nhưng cách thao tác lệnh không tiện lợi cho lắm. Sẵn đây, anh em nào biết cách coppy nhanh trong Lumion xin chỉ mình với. (Cách truyền thống là chọn đối tượng, nhấn phím Alt rồi drap đối tượng đến vị trí mới, nhả phím Alt, không coppy được nhiều đối tượng cùng lúc).
    Thêm nữa là Lumion xem ra khó di chuyển, xoay, zoom....vùng nhìn hơn la Max hay Su. Có cách nào cải thiện hơn không ah?

...
  2. kongvt

kongvt Mới đăng kí

Bạn ơi, bạn biết thoát chế độ view video trong lumion kiểu gì không bạn?
  3. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Phải tập làm quen với từng chương trình, mỗi chương trình có ưu điểm nên cần thích nghi với nó. Lên trang Lu vào mục tutorial học thêm bạn. Lu6 cho phép copy nhiều đối tượng, thậm chí các đối tượng ko cùng nhóm với nhau (vd : xe, người, cây) có thể tạo thành group để copy nhé.
    PS : Post ở đây là lộn box rồi nhé, diễn đàn có Box Lu riêng :)
    kongvt thích bài viết này
  4. kongvt

kongvt Mới đăng kí

Người ta chia sẻ mà Manok. ít ra tôi biết thêm được lệnh copy mà không phải chọn thư viện!
  5. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Diễn đàn có nội qui, mình chỉ nhắc thôi.
    Với lại mình thẳng thắn, cái gì ko biết thì hỏi thôi, và mình củng chỉ cho nơi các bạn có thể học hỏi tốt nhất, hơn là mình giải thích từng cái (vừa ko chắc chắn vừa dài dòng). :)
  6. Nvidesign30

Nvidesign30 Thành viên cấp 2

"Lumion xem ra khó di chuyển, xoay, zoom....vùng nhìn hơn la Max hay Su" - chắc bạn thao tác sai rồi đó, cái này bên lu quá mượt và hầu như không gặp lỗi luôn.
    bên max và su hay bị cái lỗi zoom phát ra quá xa đối tượng hoặc quá gần đối tượng. bên su thì có thêm cái lỗi sliceplane vớ vẫn.

Ủng hộ diễn đàn