Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

The Lover

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Davis Tran, 25/3/13.

Lượt xem: 2,986

1. Davis Tran Banned

Phòng hơi tối nên phải đẩy ISO lên tới 1600 nên hơi noise, các bác thông cảm

1.

2.

3.

4.

...
    Táo Trần, b0yHN_96, Yuki Tran4 người khác thích bài viết này.
  2. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

tấm cuối crop uổng thế :3 :3
  3. Davis Tran

Davis Tran Banned

chụp phòng cũng hơi nhỏ, lại ko có ống wide, có mỗi cái ống 50mm nên chịu thôi bác ạ
  4. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

bác tham sáng qua, noise thế là cao quá, sao bác ko chụp iso thấp file raw về kéo sáng lại
    Thúc Huỳnh 88 thích bài viết này
  5. quangduc89

quangduc89 Thành viên cấp 1

Bác này nói đúng nè. Nhiều đường viền ở cánh tay, bàn tay đã bị cháy sáng rồi bác chủ ơi.
  6. Davis Tran

Davis Tran Banned

mình chụp raw đó chứ :(
    mà phòng tối quá bác ạ, em để iso 1600 mà speed cũng chỉ tầm 1/15 thôi =.=, khẩu mở tối đa 1.8 rồi
  7. quangduc89

quangduc89 Thành viên cấp 1

Mình nghĩ vấn đề của bác là khuôn mặt. Hết 2 ảnh cuối trong 3 ảnh của bác, mẫu cuối mặt xuống dưới nên bị tối so với cơ thể khá nhiều. Bác buộc phải giữ đủ sáng cho khuôn mặt nên phần còn lại có hơi cháy.
  8. pitlamgi

pitlamgi Banned

#1 cứ noise noise :-B
  9. Davis Tran

Davis Tran Banned

vâng, tấm 1 thì noise quá, tấm đó em lại quên chưa giảm noise bác ạ :P. Em ko có flash rời, mà cũng chưa rành đánh flash nên ko dám xài, tăng iso lên chụp lun :P
  10. lê trung trường vy

lê trung trường vy Thành viên cấp 1

với thông số này... chắc wán cafe tối thui lun ah! @@
  11. AnthonyLuu

AnthonyLuu Thành viên cấp 1

Cafe đèn mờ bác thông cảm :)) :P nhìn cũng dễ shuong đó chứ :D
  12. a.ying1091

a.ying1091 Thành viên cấp 2

vào LR giảm noise đc mà bạn :)
  13. Davis Tran

Davis Tran Banned

Tấm đầu em quên giảm :P. Quán cũng có đèn, nhưng ko dc sáng lắm, chắc do em ham đủ sáng nên set iso hơi cao, may mà speed thấp cũng ko đến nỗi bị out nhiều lắm.

Em dùng 50 1.8 thôi >_<
  14. thanglv

thanglv Thành viên cấp 2

Vấn để tiếp theo là bác ấy chưa chú ý tới những ánh sáng làm mất tập trung ở phía sau mẫu.. Khi PTS nên làm tối mấy cái đèn đi thì khi xem sẽ đỡ bị mất tập trung hơn..

Tấm đầu nên crop vào vì khoảng không chiếm diện tích một cách vô ích :D
    quangduc89 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn