Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thêm font chữ vào PTS CS 5 cho Macbook Pro

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi leducduan, 6/6/14.

Lượt xem: 9,039

1. leducduan Banned

Chào các bạn . Hiện tại mình đang dùng Mac . Mình không biết thêm các font chữ đẹp ở phần font việt của Vietdesigner vào đâu . Thêm nữa cho mình hỏi . Mỗi khi mình bôi đen chữ để chuyển font thì chữ toàn mất .Toàn phải ấn ctr + z rất ức chế . Mong các bác chỉ giáo

...
  2. Thuy Oanh

Thuy Oanh Thành viên cấp 2

Như máy win thôi bác. Mở ổ Mac -> libraly -> font. Coppy and paste như bình thường :))
    Adobe vuleducduan thích bài viết này.
  3. leducduan

leducduan Banned

Cám ơn bạn Oanh mình đã cài được . Bạn cho mình hỏi tiếp . Mình muốn viết tiếng việt với mấy font chữ VPS Bac Giang rồi thư pháp thì mình làm thế nào ? Mình có cài cái gõ tiếng việt nhưng khi ấn vào phần bảng mã thì lại bị disable [​IMG]
  4. Thuy Oanh

Thuy Oanh Thành viên cấp 2

Máy mac thỳ ko cần chọn cái bảng mã đâu bác. Options chỗ Kiểu gõ thôi. Bình thường dùng những font việt hóa HLT, UVF thỳ e để telex2, còn lại tùy ạ :D
    Adobe vuleducduan thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn