Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiên Thần Bóng Tối

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi b0yd0cth4n, 16/8/12.

Lượt xem: 6,572

1. b0yd0cth4n Thành viên cấp 1

Đây là tác phẩm đầu tay mọi người chiêm ngưỡng và cho tớ ý kiến nhé <3<3<3<3......

...
    Syter thích bài viết này
  2. Syter

Syter Thành viên cấp 2

Là tớ hay sao mà mình nhìn thấy mob không hài hoà với bg cho lắm :D
    Mình cũng góp 1 tấm y chang hehe :D
    manip by Syter, on Flickr
    Su Min, zjtvnTrần Thành Lợi thích bài viết này.
  3. b0yd0cth4n

b0yd0cth4n Thành viên cấp 1

brush cánh đẹp quá share cho mình với
  4. Syter

Syter Thành viên cấp 2

Không phải brush bạn ạ. Vẽ bằng Pen tools sau đó Inner glow, outer glow đến khi nào thấy hợp thì thôi ^_^
    b0yd0cth4n thích bài viết này
  5. b0yd0cth4n

nghề quá...tớ nhập môn bó tay vẽ bằng pen tools, có file PSD hok cho tớ cái cánh đó đi :)
  6. Syter

Syter Thành viên cấp 2

Hình này mình làm đã lâu rồi, từ trước khi Vietdesinger việt hoá. Chẳng nhớ ở đâu ra nữa :))
  7. b0yd0cth4n

ố ồ...mình đam mê cái pts này lâu rùi giờ mới có cái hướng dẫn để mò :(, lúc trc lên youtube nhưng hok có hướng dẫn mình cần....đâu đầu,bạn có hướng dẫn nào ghép hình mặt vào nhân vật mình thích hok,chủ yếu là cái tông màu ấy,tớ ghép nhưng tông màu hok bít lấy sao cho nó hợp với ảnh ghép cả chẳng hạn như poster phim ấy
  8. Syter

Syter Thành viên cấp 2

Cái này thì tuỳ thuộc vào mỗi bức ảnh thôi bạn ạ. Giữa ảnh cần ghép và ảnh bị ghép tuỳ mỗi điều kiện như ánh sáng, màu sắc mà công đoạn ghép vào nó sẽ khó khăn hơn.
    Để ghép cho màu sắc đúng với ảnh bị ghép thì mình sử dụng Curve, Levels, Color Balance. Tuy nhiên nếu làm cho bức ảnh trông thật hơn thì phải cần thời gian nhiều để trải nghiệm cũng như bạn cũng cần có chút căn bản về màu sắc như chế độ hoà trộn, chế độ bù màu. v.v...
    Mình chẳng giúp gì được ngoài buông ra lý thuyết cho bạn, nếu bạn thực sự thích PS thì mình chắc trong thời gian ngắn bạn sẽ dễ dàng chinh phục nó ;) Về phần mình thì cực dốt PS, được dạy & được phê bình rất nhiều nhưng chẳng khá được bao nhiêu cả -.-
  9. b0yd0cth4n

Hi nhưng tấm bạn đưa so sánh với tấm mình là mình duyệt rùi hihihi ;;)
  10. Pảo Pảo

Pảo Pảo Thành viên cấp 1

Dark Angel mà sao sáng rực thế a :"(
    cắt ghép hơi ẩu
    cái ghế nó kì cục quá :|
    b0yd0cth4n thích bài viết này
  11. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

cái BG nhìn quen quen, hình như là......................của tớ, xin phép chưa đới thím, mai tớ kiện lên C50. :))
  12. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

cái BG nhìn quen quen, hình như là......................của tớ, xin phép chưa đới thím, mai tớ kiện lên C50. :))
  13. b0yd0cth4n

BG là gì bạn....tớ làm theo hướng dẫn của home wed này thui chứ bít gì cái nào của bạn :-/
  14. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Web chứ ko phải wed. http://vietdesigner.net/2012/06/co-gai-giua-canh-dong-manip-tut/. Đây, background mà bác snowpice nói đây. :)) xin phép bác đấy chưa ?
  15. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

sét đánh ầm ầm mà vẫn ngồi đăm chiêu thế :))
  16. b0yd0cth4n

17. b0yd0cth4n

buồn đời thế ấy mà /:)
  18. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

BG có phải do bạn tự chụp hay tự vẽ ko mà nhận là của mình :-j
    Jamy thích bài viết này
  19. Thoi

Thoi Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn