Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiệp tết (lần đầu mày mò PTS)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Melody, 24/2/13.

Lượt xem: 3,848

1. Melody Thành viên cấp 1

Chào mọi người ~ Đ6y là lần đầu mình đăng bài ~ hi vọng lượm đủ gạch về xây nhà :")))
    Tác phẩm này như kiểu thiệp ` ngứa tay ngày tết ấy mà ~
    lần đầu mình dùng Photoshop để hoàn thiện vì mình thích dùng SAI hơn ^^

...
    DX_Degeneration, b0yHN_96, Hải Châu3 người khác thích bài viết này.
  2. GinShin

GinShin Thành viên cấp 1

3. SunnyBoy

SunnyBoy Thành viên cấp 3

bạn có thể dùng Sai để làm dc 1 cái tương tự ntn?
  4. Melody

Melody Thành viên cấp 1

có lẽ là được vì mấy cái này chỉ là chèn đơn gián thôi b à ~ mình thì chưa thử nên ko rõ
  5. SunnyBoy

Vậy thì mình cũng bái phục bạn, bạn đúng là cao nhân, không phải ai cũng đạt đựơc trình độ này đâu
  6. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

cũng đẹp :D
    ko đến mức kinh khủng khiếp thế đâu bạn :)) ví dụ như ảnh trên thì dùng xara tạo text 3d rồi bắt đầu pts tìm resource và ghép vào thôi :-??
  7. SunnyBoy

Nếu ns PTS thì cái này chả có gì nổi bật, Nhưng quan trọng là bác ý dùng Sai cơ
  8. b0yHN_96

có lẽ là được vì mấy cái này chỉ là chèn đơn gián thôi b à ~ mình thì chưa thử nên ko rõ

mình có thấy bảo vẽ = sai đâu 8->
  9. SunnyBoy

Thì tại em hỏi có thể dùng Sai làm đựơc 1 tác phẩm thế này không, bạn trả loi vậy thì là có rồi mà, hay là bạn dùng Sai để cắt ghép? @@
  10. b0yHN_96

hình như sai chuyên vẽ thôi mà =.= cắt ghép xem chừng có vẻ hạn chế hơn pts, mà thật sự là chưa thấy ai làm manip hay cắt ghép blah blah mà bảo là dùng SAI :|
  11. SunnyBoy

That right! đó chính là lí do em khâm phục bác ý :))
    b0yHN_96 thích bài viết này
  12. b0yHN_96

i know what you mean :))
    SunnyBoy thích bài viết này
  13. Melody

Melody Thành viên cấp 1

bạn có vẻ ko hiểu ý mình nhỉ :D ~ mình nói là mình chưa thử kiểu như này bằng SAI bao h ~ nhưng mình nghĩ là sẽ làm dk thôi ~ vì có thể dùng SAI để cắt và chèn tex nhưng ko tiện bằng Photoshop ~ ngoại trừ mấy cái brush hình sao và bla bla bên PTS có th`i SAI lại ko có nên đó là bất tiện ~ bạn đừng có hiểu lệch lạc cái kiểu mình giỏi này giỏi nọ ~ bạn phải bái phục hay đại loại như vậy ok? mình chỉ là trình gà thôi ~ nhưng nếu bạn hỏi thì mình sẽ trả lời ~ nếu bạn ko biết SAI có thể chèn tex thì bạn hãy chịu khó tìm hiêu hơn đi ~ chứ ko phải nói người khác = cái giọng điệu kiểu đó . mình cũng mới hoạt động ở 4rum này nên mình ko muốn kích động hay gây hấn gì hết nhưng điều bạn nói làm mình khó chịu. Chào !
  14. Melody

Melody Thành viên cấp 1

Đúng là SAI chỉ chuyên dùng cho vẽ , nhưng nó cũng có 1 số công cụ để cắt và xử lí ảnh đơn giản chứ bạn :)) chèn tex cũng có thể luôn ~ còn cái này mình đâu có bảo là mình dùng SAI ~ mình nghĩ là sẽ làm dc 1 cái gần như này thôi ~ nếu mình có thời gian rảnh mình sẽ thử ~ tất nhiên là chưa có ai làm manip hay cắt ảnh cầu kì = SAI cả. còn tác phẩm này của mình do là mình chưa biết nhiều về PTS nên đó chỉ là những thao tác đơn giản mà SAI cung có thể làm ...gần dk. Hiểu ý mình chứ ~ mình biết cái câu :
    của bạn mang ý nghĩa gì đấy ~ làm ơn đi :))
  15. b0yHN_96

ko có ác ý j đâu :) tại ko hiểu thôi mà
  16. SunnyBoy

Mình có lịch sử chưa từng cãi nhau:) , thế nên thôi nhé ! Chắc là hiểu nhầm 8->
  17. duykhanhxdop

duykhanhxdop Thành viên cấp 2

Đông tây kết hợp à...
    bạn chọn font khác và làm nó to lên hoặc làm nổi bật lên 1 chút
    thiệp chúc mừng năm mới mà nhìn chữ nó bé bỏng quá
    Melody thích bài viết này
  18. nghind

nghind Banned

bạn chọn font khác và làm nó to lên
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn