Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế 1màu,khi xuất ra là 1 màu khác

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi jamesblackvn, 23/8/12.

Lượt xem: 2,413

1. jamesblackvn Mới đăng kí

Mình có câu hỏi như tiêu đề topic. Mong mọi người hỗ trợ cách xuất file giữ nguyên màu sắc lúc thiết kế

...
  2. hhowodd

hhowodd Thành viên cấp 2

3. jamesblackvn

jamesblackvn Mới đăng kí

Profile gốc hiện tại là sRGB IEc61966-2.1

Như vầy thì phải chuyển qua dạng nào đây bạn???
    namphuong8989 thích bài viết này
  4. jamesblackvn

jamesblackvn Mới đăng kí

5. namphuong8989

namphuong8989 Mới đăng kí

Không bác nào trả lời ạ. Bác đã sửa được chưa. em chưa thấy câu trả lời nào ổn thỏa cả. Em cung bị như bác mà làm gì cũng không được
  6. jamesblackvn

jamesblackvn Mới đăng kí

Vẫn chưa được bác ơi
  7. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

up cái cho bác chủ, em ko biết câu trả lời nhưng cũng đang quan tâm.
    Hình như có 1 bài về màu ở box photoshop căn bản, em lười dẫn link, bác qua mò xem
  8. Thành Designer

Thành Designer Thành viên cấp 1

Vấn đề khi TK thớt để chế độ màu nào, rồi khi xuất ra để chế độ màu nào nữa, nói chung màu còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố lắm, Ví dụ , khi thiết kế thớt để hệ màu RGB nhưng khi xuất ra lại để hệ màu CMYK, hoặc Panton thì màu nó sẽ khác với file mình thiết kế

Ủng hộ diễn đàn