Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế biển công ty bằng phần mềm gì

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi noithatthienhahoaphat, 26/8/15.

Lượt xem: 3,143

1. noithatthienhahoaphat Mới đăng kí

Chào các bạn.
    Mình được công ty giao cho việc: Thiết kế biển công ty kích thước chiều dài 4,5 mét và chiều cao là 1,8 mét. Nội dung của biển thì hết sức đơn giản chỉ có tên công ty và dịch vụ của công ty cùng với địa chỉ và số điện thoại.
    Mình đã thử thiết kế trong Photoshop CS6 thấy file rất nặng, làm rất lâu và khó. Khi mình Save file lại thì nó lại không lưu file là .PSD mà lưu file là .PSB mình cũng thấy hơi lạ.
    Vậy các bạn cho mình hỏi để thiết kế file BIỂN CÔNG TY như vậy nên sử dụng phần mềm nào và version bao nhiêu là tốt nhất:
    - Photoshop
    - Ilustrator
    - Corel Draw
    Cám ơn.

...
  2. MichaelDinh

MichaelDinh Thành viên cấp 2

Haizzz bạn dùng AI nhé k quen thì Corel. Kích thước 4,5 cm x 1,8cm thôi. Nhớ là đơn vị CM. Vì bạn làm bên AI sẽ là vector cho dù có in ra 45 mét x 18 mét cũng k sao nhé.
    Vector ko sợ banh đâu :D. Nếu có hình ảnh thì kiếm hình chất lượng 1 tí. Lưu file lại chỉ tầm 20MB là cùng.
    Thân ái và quyết thắng.
  3. trinhpapa

trinhpapa Thành viên cấp 1

PTS thiết kế tốt mà, mình toàn làm bằng PTS. Tất nhiết thiết kế tốt nhất vẫn là những phần mềm chuyên dụng như Corel, Ai. Nhưng mà xuất file JPEG cũng in được cần gì PSD
  4. MichaelDinh

#3 đó là trường hợp bạn làm file size nhỏ. Với 4m5 và 1m8 thì máy phải khủng chạy không bị đứng.
  5. trinhpapa

MichaelDinh Có nhỏ đâu nhỉ. Mình in khổ 6m x 1,5m :D, Máy cấu hình notebook nên không khủng lắm
  6. MichaelDinh

trinhpapa ừm nói vậy là hiểu bạn trình còi rồi =)) xin lỗi nói thẳng.
  7. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Biển bảng thì nên AI hoặc CR là ok nhất, với kích thước 4,5x1,8m thì cứ AI mà quất còn kích thước lớn hơn nữa thì xài tỉ lệ còn muốn nhìn đã con mắt với cỡ lớn thì xài CR.
    shop cũng được nhưng chủ yếu lá xử lí hình ảnh.
    nếu bạn làm mà có hình với kích thước lớn nhớ Place hình.
  8. trinhpapa

MichaelDinh ;););) trình của mình còn gà mờ mà, đâu dám múa rìu qua mắt thợ
  9. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

kích thước chiều dài 4,5 mét và chiều cao là 1,8 mét

kích thước này mà làm bằng PTS thì máy treo tới năm con rồng làm còn chưa xong nữa, mà thớt lưu file PDF cũng in được mà
    Làm AI hoặc CDR thôi
    pklinhtrang thích bài viết này
  10. tydk2010

tydk2010 Thành viên cấp 2

11. noithatthienhahoaphat

noithatthienhahoaphat Mới đăng kí

cám ơn các bạn. mình đang làm trong Photoshop CS6, nhưng mỗi lần sửa một cái gì đó nho nhỏ và nhấn nút Save là phải đợi một lúc. có lẽ mình sẽ thử cài Corel hoặc Ilustrator 2.0 để làm.
  12. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Ai hoặc Corel bạn làm đúng kích thước chỉ Text và Nền đơn giản thì xuất file ra tầm 5MB đổ lại thôi. không vấn đề gì cả!
  13. pklinhtrang

pklinhtrang Thành viên cấp 1

Chắc làm AI hoặc CR hơn PSD rồi

Ủng hộ diễn đàn