Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế công trình CLB điện ảnh ! (3ds max + photoshop )

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm 3D' được đăng bởi Thanh Tịnh - lovedesign, 15/12/12.

Lượt xem: 6,471

1. Thanh Tịnh - lovedesign Thành viên cấp 1

Mình thấy diễn đàn Designer ít post bài liên qua đến Kiến trúc quá ! mình thì lại học kiến trúc nên cảm thấy hơi lạc lõng giữa diễn đàn này :( . hôm nay mạo muội post bài cho anh em chém chơi ! bài này mình làm vội làm vàng để kịp nộp đồ án nên chất lượng không như mong đợi . thời gian lên 3ds max khoảng 15 tiếng + shop khoảng 1 tiếng nữa .mình đã không đụng đến 3d 1 năm nay rồi, đã vậy giờ lại cài phiên bản mới.. thành ra rất khó khăn để nhớ lại. ( hầu như là phải lên youtube để xem lại tut ) thể loại công trình như dưới đây mình cũng chưa từng vẽ luôn đâm ra đã khó khăn lại chồng chất khó khăn :|
    các bạn xem qua :)
    1 phối cảnh . vì không còn thời gian nên đành để vậy reder luôn. :|

2 phối cảnh góc. các bạn biết công trình này giống công trình nào trên thế giới không? :)

3 chi tiết đầu cột.

4 chi tiết trang trí

5 khu vực hành chính

6. nhìn vào cái máy mà thương xót quá ! :-s
    cuối cùng các bạn cho mình xin ít nhận xét đi :)
    còn đây là link album trên facebook của mình ! :D
    https://www.facebook.com/media/set/?set=a.381997158557397.89576.100002413476000&type=1

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

đang có ý định vọc 3D. nhưng nan nan đó
  3. Thanh Tịnh - lovedesign

Thanh Tịnh - lovedesign Thành viên cấp 1

ukm, học 3d gian nan đó. vấn đề là học để làm gì thôi, thế bạn muốn học 3d để làm gì?
  4. HSP

HSP Thành viên cấp 4

ý kiến riêng thấy giống bảo tàng nhìu hơn là clb :D
    zeyhehepiggy thích bài viết này.
  5. Thanh Tịnh - lovedesign

:like: rất chuẩn ! ai cũng bảo thế ! ;))))))
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  6. RainDo

RainDo Banned

Mình cũng đang học 3Dmax đây. Thấy tác phẩm của bác mà đuối wa'=D>
  7. Thanh Tịnh - lovedesign

đó là bạn thấy thế thôi chứ khi bạn đã làm đc thì lại cảm giác bt thôi ! :)
  8. Lion Lee

Lion Lee Thành viên cấp 1

jiong bảo tàn thật... nhìn cổ kín quá
  9. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Tính học lâu rồi mà nhìn lại cái cấu hình yêu cầu thế thôi luôn :D
  10. Thanh Tịnh - lovedesign

dĩ nhiên cấu hình phải cao rồi. máy mình như vậy mà vẫn còn yếu lắm nè !
  11. Pandore

Pandore Thành viên cấp 1

giống bảo tàng quá, màu sắc và vật liệu không đẹp, bị lỗi ánh sáng bạn ah, chẳng biết do map bạn cố ý làm hay sao, nhưng ngay chỗ mép mấy góc cạnh bị mấy cái đốm đốm đen (giống khi bị lỗi ánh sáng), background hơi buồn, mình nghĩ thêm vài cái cây bự bự dzô thì công trình đỡ trơ trọi hơn (làm cây proxy thì không nặng lắm đâu), mấy chi tiết cột với hoa văn ngon quá, bạn tự model ah, share với :)))
  12. Pandore

Pandore Thành viên cấp 1

làm 3D thì cấu hình không bao nhiêu cho đủ, hồi học ông thầy 3D máy 2 con i9, RAM 16Gb, VGA gì đó quên rồi nhưng cũng hàng khủng, chỉ dám mơ, máy cho học viên thì toàn i7, nhưng nhiều người làm rất đẹp nhưng cũng chỉ i3 với RAM 4Gb thôi, chủ yếu hiểu rõ thông số setting cho hợp lý, bla bla...đường còn dài:)
  13. Sky

Sky Thành viên cấp 2

Máy bác chất hơn máy em r 8->
    Thanh Tịnh - lovedesign thích bài viết này
  14. phucpho12a

phucpho12a Thành viên cấp 1

Nền không hợp mấy :D, vài chỗ sao không ốp map luôn đi bác, như mấy cái bậc cầu thang ấy
  15. Thanh Tịnh - lovedesign

bài này thực sự là mình làm ko kịp luôn, đồ án môn học mà,. có nhiều chỗ mình còn chưa có thời gian ốp vật liệu nữa huống chi là chỉnh tính chất của vật liệu , ánh sáng. vì thế nên lỗi rất nhiều. :)
    pandore :
    bài này mình tự model từ A-Z luôn đó ! :D . có thời gian mình sẽ share. file vẽ gần 500 mb đó ! :))
    mình cũng đang dự tính bỏ 1 tuần để tự model 1 bộ thư viện họa tiết trang trí ( tương tự như trên )để xài đây !
  16. RainDo

RainDo Banned

Mình thì thấy máy cấu hình cũng không cần khủng lắm. Chủ yếu khủng để render thôi. chứ làm bình thường cũng ổn thôi. Toàn làm xong mượn máy thằng bạn render. hj
  17. Trang Tr.Tr

Trang Tr.Tr Thành viên cấp 1

Công phu thế ^^ Nhìn như thật :D
    Thanh Tịnh - lovedesign thích bài viết này
  18. cucaikho

cucaikho Thành viên cấp 2

Vât liệu thì được nhưng tổng thể và kiến trúc chưa ổn lắm :)
  19. Thanh Tịnh - lovedesign

tổng thể ko ổn chỗ nào vậy bạn ? :)
  20. cucaikho

cucaikho Thành viên cấp 2

nói thật với bạn suy nghĩ của mình, có gì bạn bỏ qua: đây là đồ án kiến trúc thì càng ko đạt tí nào, về ý tưởng của 1 CLB điện ảnh chẳng có gì nổi bật, mình ko xét đến yếu tố công năng vì ko biết mặt bằng công trình thế nào. Khối chính với các khối phụ nhìn mình cứ nghĩ như 1 đồ án cải tạo, nếu làm mới hoàn toàn như thế này thì thực sự chưa có cả. Đồ án là phải có ý tưởng mạnh bạo, có thể bay bổng cũng được, mức độ thực tế thì xếp sau ý tưởng. Mình có vài lời thế thôi :)
    P/S: bạn đang theo học Kiến trúc trường gì vậy, đồ án này là đồ án gì :) :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn