Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế poster Quảng cáo chương trình khóa học cần mọi người nhận xét để chỉnh sửa !

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Nguyễn Bá Phương Nam, 5/12/14.

Lượt xem: 3,839

1. Nếu anh chị là giảng viên thì chấm bao nhiêu điểm và cho e nhận xét để e chỉnh sửa được ko ? CkOwjh6.jpg

...
  2. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

không phải là giảng viên nhưng cũng đánh giá chút về tấm poster này: Fail.
    từ font chữ đến cắt ghép, màu sắc.
    font chữ "khóa học thiết kế......", "bạn được..."
    cắt ghép ngay cổ mod lỗi, bị răng cưa.
    sắp xếp chữ không hợp lý: A | G D, cây màu cam bị lệch trái, chữ app và grap.. cũng bị lệch.
    màu sắc quá rời rạc.
    không có footer hở.
    p/s:cậu ở bmt à.
  3. xuanlocshop

xuanlocshop Thành viên cấp 2

Cái chữ FPT poly mà để kiểu đó ai mà đọc được bạn ??
    Nếu cái POSTER bạn tui đi ngoài đường nhìn vào thấy hơi loé mắt
    Phần cuối chữ rời rạc lắm bạn ak
    Nhìn chung phần trên ổn hơn
  4. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

địa chỉ nên để xuống phía dưới, cần cân lại bố cục với chọn lại font là được ;) - Tóm lại là sửa 3 thứ thôi: sửa bố cục, sửa hình, sửa chữ :D :D thử dùng typo để làm poster đi
  5. cám ơn snowpjece ! mình sẽ sửa lại ! :) mình ở bmt nek !
  6. mt-Orange đang học photoshop nên phải làm bằng photoshop ! bài này là tự phát triển ý tưởng để chuẩn bị làm đồ án poster Phim nè ! cám ơn nha
  7. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

ở Typo ở đây là typography đấy bác cái này thuộc bộ môn nghệ thuật chữ đấy thường áp dụng để làm poster rất tốt đấy bác Nguyễn Bá Phương Nam :Dcòn poster là dĩ nhiên phải làm bằng PS rồi :) còn để làm poster phim thì chưa ổn ( thật sự chưa ổn ) vì thật sự chưa ấn tượng " trên phương diện người xem" còn về chấm điểm thì nhưng mod #2 nói rồi đó fail hoàn toàn
    - chúc bác sớm có ý tưởng mới hay hơn,;)
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/12/14
  8. Cơm Tấm Thịt Nướng

Cơm Tấm Thịt Nướng Thành viên cấp 1

Fail font chữ và Typography rồi bạn.

- "Khóa học..." font chữ quá rắc rối. Tối kị nhất là dùng font Script mà gõ text UPPERCASE liên tục.

- "Trải nghiệm..." rời rạc .

- Những ô Livetile dưới chân không phù hợp. Bạn bỏ rồi list ra như bình thường thử xem :)
  9. Nói chung ko chuyên về Đồ họa nhưng bắt buộc phải học nek ! bỏ trợ cho môn thiết kế wed !
  10. yellowcricket90

yellowcricket90 Thành viên cấp 1

Khúc ảnh thứ 2 mà bạn làm nền chung cho cả cái poster thì đẹp, mỗi khúc một màu nhìn thô
  11. Trangmai

Trangmai Mới đăng kí

Theo mình thì:
    - Về thiết kế tổng thể nhìn vào thì bố cục của bạn bị rời rạc từng đoạn (4 đoạn), không liên kết nhau.
    • Dòng: "Bạn đã ... với nó không" : bạn đừng để như vậy nhìn ngứa mắt lắm @-), có thể cho nó thấp xuống dưới hoặc cao lên trên chút xíu.
    • Nhóm A, D, G nhìn không được đẹp lắm, rối rối sao ấy.
    • Nhóm: "Bạn được ... không giới hạn": nhìn không có điểm dừng, chỉ thấy sự chuyển động từ từ đi xuống rồi ra ngoài luôn. Icon phía trước nhìn rối quá.
    - Về phần in thì nội dung text nằm sát mí quá in ra sẽ bị mất do phần cắt xén giấy.

- Tóm lại theo mình thì bạn nên thay đổi thử lại toàn bộ bố cục xem sao.
  12. yellowcricket90

yellowcricket90 Thành viên cấp 1

Nguyễn Bá Phương Nam Ý mình là cái ảnh có cô gái ấy làm nền chung cho cả cái poster ấy :D nhìn vậy có thể sẽ hấp dẫn hơn

Ủng hộ diễn đàn