Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thời buổi Thạch Sanh thì ít Lý Thông thì nhiều!

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Soullegend, 2/6/15.

Lượt xem: 4,163

1. Soullegend Thành viên cấp 3

Kể cho 1 người 1 chuyện hài.
    Cái ngày mình mới chân ướt chân ráo đi làm, mình vào 1 công ty cũng to. Đợt đó có 1 bé cũng vào chung với mình, bé này thực tập nên không lương, mới năm 3 thôi. Còn mình thì nhận lương thử viêc. Mặc dù bé ấy không có chuyên môn bằng mình nhưng bé ấy cũng làm rất nhiều việc, đôi khi mình còn bị sếp la nhận lương mà còn làm ít việc hơn bé ấy ko lương, mình có tự ái nhưng thật sự nể bé ấy, ko phải về chuyên môn mà về độ siêng. Mình cũng thường chở bé ấy đi chụp hình sản phẩm, nói chung tâm sự cũng nhiều, bé ấy rất lạc quan dù cực khổ, khi mình than công ty có vẻ bóc lột thì bé ấy cũng nói bé ấy chỉ biết cố gắng hết sức thôi. Trong công ty thì lúc nào bé ấy cũng ngây thơ dễ thương được lòng mọi người...một ngày kia mình được sếp bảo lên cho nghỉ vì công việc đang ít nên cần cắt giảm nhân sự, bình thường mình cũng ko chịu nghỉ dễ dàng vậy nhưng cũng muốn nghỉ từ lâu rồi nên nó đuổi cũng tốt.
    Bẵng đi 1 thời gian...mình thấy cô bé ấy trên face đăng hình cưới, và nó cưới ông sếp công ty cũ đó luôn, 45 tuổi rồi!
    ôi, thế là mình vỡ lẽ ra thì tư lúc mình vào thì họ đã yêu lén lút rồi, cái chuyện ko lương cũng là ngụy tạo, và những gì mình tâm sự với bé ấy về công ty chắc hẳn là bé ấy tối ngủ kể hết với sếp! khi mình hỏi thì mình mới biết cả công ty ai cũng bất ngờ vụ này, lớn đầu hết rồi mà bị 1 con ranh dắt mũi! trước h ai cũng nghĩ nó sinh viên còn ngây thơ tội nghiệp!
    nói chung mình cũng ko phải là dạng dễ dụ nhưng thật sự là bây giờ mới biết đỉnh cao của 2 mặt là gì!
    Cho nên từ đó về sau mình có thói quen suy nghĩ công sở ko bao giờ có bạn thân!

...
    HoaBuiPhuocy Phan thích bài viết này.
  2. Denis Obrian

Denis Obrian Thành viên cấp 2

Chuyện rất ..đáng để suy ngẫm! môi trường xã hội đôi lúc lòng tin dễ bị lợi dụng dù gián típ hay trực tiếp. Nhưng thôi, cũng may là không bị đổ vỏ ha bác chủ thớt. :))
    Soullegend thích bài viết này
  3. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Đúng đó bác ạ, chốn công sở- ko có ng thân đâu. Thân ai nấy lo, nhất là chớ dại mà tâm sự về chủ đề nhạy cảm mang tên Sếp :))
    zupyloveSoullegend thích bài viết này.
  4. zupylove

zupylove Thành viên cấp 2

Đã được lãnh giáo đây.. thích câu nói của cậu Gurl nhể!
  5. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Công ty kêu nghỉ thì bạn cứ nghỉ, quỵ lụy làm gì?
  6. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

zupylove Câu chuyện làm quà - có khi ngta ko có ý xấu muốn thọt sau lưng đâu, cũng chỉ tiên mồm thì nói, gây chú ý, tăng thân thiết...
    Còn cái bọn tiểu nhân giả lả cười nói ngọt sớt, trước mặt thì cảm thông chia sẻ, nhưng nó chỉ đợi mình sơ hở trong lời ăn tiếng nói, là nó đớp vội. Xong đời mình.
    Hố hố...
  7. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

con gái 21 tuổi đầu mà kua ông chú 45 tuổi, lại còn giả bộ ngây thơ dắt mũi cả công ty thì ko phải dạng vừa đâu, vậy mà trước đây mình rất thương và tội nghiệp em ấy cơ :(
  8. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

Ặc, Thế đã làm ăn dc gì chưa, khổ thế chứ, con gái giờ mà cò cưa dc là phải thịt ngay, đừng cho chúng nó thoát
    PhamNgan thích bài viết này
  9. PhamNgan

PhamNgan Thành viên cấp 1

hehe em tin người yêu anh cũng k thoát khỏi a rồi :) mrquang789456
  10. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

PhamNgan Có 1 sự thật phũ phàng là anh không thoát khỏi ng yêu anh cho dù đã thử nhiều cách né tránh, :((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((
    Lần nào cũng bị thịt
  11. SilverLance

SilverLance Thành viên cấp 2

Thạch Sang ở nơi này ở nơi khác lại thành Lý Thông, thế gian mà toàn người bị hại thì lấy đâu ra đủ người xấu :(tv)
  12. dungdvd

dungdvd Thành viên cấp 2

Đúng đó bạn. Công sở ko bao giờ có bạn thân đâu.
  13. kendyvn

kendyvn Thành viên cấp 1

Cứ tưởng bác tòm tem em nó rồi abc xyz cơ, hóa ra chưa làm gì mà e nó đã theo cụ sếp rồi à :v cay cú cũng phải :v mình thì thấy chuyện này bình thường, chuyện 2 mặt nơi công sở là chuyện cơm bữa, cũng may e nó chưa lừa tình thớt là đc rồi
  14. PhamNgan

anh bị thịt hay người yêu anh bị anh thịt?? =)) :v mrquang789456
  15. PhamNgan

nghe có vẻ bác post bài là con gái hay sao bác ạ hi :) kendyvn
  16. caecus

caecus Thành viên cấp 2

anh Minh à :3
  17. Soullegend

^ KHAI MAU, CHÚ NÀO ĐẤY :3
  18. caecus

caecus Thành viên cấp 2

Em là Lý Thông đây :))
  19. Soullegend

Sao em lại mang giới tính nam -))
  20. caecus

caecus Thành viên cấp 2

Thực ra em là nam giả nữ, lừa sếp, sếp gay mà anh :))

Ủng hộ diễn đàn