Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thủ khoa đại học vẫn phải chấp hành lệnh nhập ngũ !

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Thiên Ma, 2/8/13.

Lượt xem: 6,432

1. Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Thủ khoa thì đi nghĩa vụ , còn mấy thằng con cẹt này ở nhà phá làng phá xóm ... :*

...
  2. shimachaos2000

shimachaos2000 Thành viên cấp 1

thế năm nay hết bảo mấy thằng đi NVQS là mấy thằng rớt ĐH rồi nha :3
    tui cũng đang NVQS *tung tăn* :))
    Thang2013 thích bài viết này
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Ờ vậy cũng mừng
  4. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

5. ngohuyhoang

ngohuyhoang Thành viên cấp 2

Bắt đầu giống Hàn Quốc :v
  6. catbui

catbui Mới đăng kí

Tội cho Tiến, quê mình con mấy ông cán bộ từ thôn lên xã chả có thằng nào đi NVQS cả. Dám chắc con ông đại tá trên cũng thế!
  7. imalonelyboy

imalonelyboy Thành viên cấp 2

giống đc những cái khác nữa thì tốt.
  8. pitlamgi

pitlamgi Banned

Nhiều lúc chính sách giống Hàn Quốc lại hay :)
  9. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Thiếu chỉ tiêu thì đừng nói đỗ thủ khoa Đại học chứ thậm chí có được giải Olympic quốc tế vẫn bị lôi đi bù chỉ tiêu thôi :v :v
  10. ZiYo

ZiYo Thành viên cấp 2

báo chí bé xé lớn thôi
    trường hợp này chắc là trước khi thi đại học không đăng ký đi nghĩa vụ quân sự tự nguyện
    nên khi đậu đh , tới làm thủ tục chuyển nghĩa vụ quân sự ở địa phương lên trường thì họ không cho
    . còn nếu bạn trên đã đăng ký đợt đầu khi phường xã thông báo trên loa đài all thanh niên 18 tuổi ( thường thì trước khi thi đại học ) rồi thì cầm giấy báo nhập học lên phòng quân sự ( phường ) xã, làm thủ tục chuyển nghĩa vụ quân sự từ địa phương lên trường nhé
    chúc bạn may mắn.
    - giống trường hợp của mình hồi lớp 12 thôi
    thủ tục nhập học yêu cầu giấy chuyển nghĩa vụ quân sự ( bắt buộc có ) mà :3
    rất may là mình đk và ông trưởng p`quân sự phường lại là hàng xóm he he he
  11. Thang2013

Thang2013 Mới đăng kí

Mấy thằng lêu lổng thì nhiều khi lại ko đủ tiêu chuẩn.:))
    Đi NVQS sẽ làm bạn chững chạc hơn nhiều.Có gì mà phải lo nghĩ nhỉ.18 tháng sau về học chưa muộn.:)):))
  12. thantienmvt

thantienmvt Mới đăng kí

Báo động tình trạng tiền chiến tranh
  13. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Hơ đi nvqs chứ có phải đi tù đâu mà cũng phải lăn tăn, 18 tháng quân đội sẽ cho bạn ăn đòn nhiều nhưng cũng không ít kinh nghiệm sống. Các bác cứ bảo tiếc hay tội cho em nó nhưng mà đi nv vẫn dc bảo lưu kết quả cơ mà. Cá nhân mình học từng thấy thủ khoa trường mình bị đuổi học nên thiếu vắng một hai bác thủ khoa đất nước chả nghèo đi được thêm tí nào nữa đâu ~~
  14. tuanpro

tuanpro Thành viên cấp 2

Lại cứ vấn nói đi nói lại câu: "Nếu tôi là Tiến thì tôi chọn đi Nghĩa vụ quân sự".Thử đặt mình vào trường hợp đó xem.
  15. faragona

faragona Thành viên cấp 2

tuanpro: Đại học Y thì không biết, chứ mấy trường kinh tế thì có đỗ thủ khoa mình cũng chọn NVQS trước... Học đại học chả liên quan gì mấy tới kiến thức phổ thông nên có nghỉ 18 tháng cũng chả vấn đề. Nói chung là đi NVQS lợi nhiều hơn hại. Chẳng qua suy nghĩ chung là ngại khó ngại khổ nên mới nhìn ra kiểu tiêu cực thế thôi. =;
    pitlamgi thích bài viết này
  16. ZiYo

ZiYo Thành viên cấp 2

nhiều bạn nổ ghê quá :3
  17. tuanpro

tuanpro Thành viên cấp 2

faragona Sao lại không liên quan hả bạn,kiến thức phổ thông là kiến thức cơ bản nhất,kiến thức đại học cũng dựa trên kiến thức cơ bản đó mà ra.
  18. faragona

faragona Thành viên cấp 2

tuanpro Chẳng hạn? Ở trường mình ngoại trừ môn Toán Cao Cấp ra thì chả thấy có môn nào liên quan đến phổ thông nữa cả.

À, chắc có thêm tiếng Anh...

Ủng hộ diễn đàn